Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
dejemerry Wrote:ฝากขอบพระคุณ คุณแม่น้าสันด้วยนะจ๊ะ คุณแม่ คุณพ่อน้าสันเองก็แลดูเป็นผู้ใหญ่
ที่น่ารักและอัธยาศัยดีมาก ๆ แล้วที่สำคัญทั้งสองท่านยังไม่แก่เลยนะ ดู ๆแล้วครอบ
ครัวน้าสันเป็นครอบครัวที่อบอุ่นจริง ๆ มิน่า..น้าสันถึงได้เป็นคนดี มีสัมมาคาราวะ
ขอให้เป็นคนดีอย่างนี้ตลอดไปนะจ๊ะ พี่เจน..ของน้องนุ...Big Grin

ชื่อเจน เป็นชื่อที่เรียกเฉพาะแค่คนในครอบครัวผมครับ พี่แดง สุดสวย

มันเป็นชื่อที่น่ารัก เกินตัวผมเกินไปครับ

พ่อผมตั้งให้เมื่อเกือบสามสิบปีก่อน ตอนนั้น เจน เป็นคำไทย แปลออกมาประมาณว่า ชำนาญ

เช่น เจนภพ เจนจัด เจนปกรณ์ อะไรประมาณนี้

แต่พอเข้าโรงเรียบปุ๊บ นอกจากจะต้องโดนล้อชื่อพ่อแม่ ตามประสาวัยเด็กหน้าตาดีแล้ว

ยังโดนล้ออีกว่า ชื่อ เจนนี่ อีก ผมเลยเซ็งเหลือเกิน

เรียกสันก็ดีแล้วครับพี่แดง สุดสวย

เพราะปากกว่าเยอะเลยนะครับ

สัน สัน สัน สัน สัน

ขอบคุณสำหรับคำชมถึงครอบครัวผมนะครับ

ครอบครัวเต่าก็เช่นกัน ขอให้น่ารักอยู่คู่บ้านฟ้า

ซักสองร้อยปีเลยนะคร๊าบบบบบบบบ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
11-12-2007, 18:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า - by san - 11-12-2007, 18:12

Forum Jump: