Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เจ้าบ่าว.. เจ้าสาว..
Author Message
บัติ Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เจ้าบ่าว.. เจ้าสาว..
ขอบคุณน้าโฟล์คที่ช่วยตั้งกระทู้นี้ให้
ผมเคยได้ดูทีวีช่องนึงสัมภาษณ์คุณโสภณ สุภาพงษ์ และมีคำพูดคำนึงที่ประทับใจมากๆในเรื่องทำนองนี้ถึงกับพยายามแกะคำพูด อยากจะแบ่งปันให้เพื่อนๆโดยเฉพาะคู่บ่าวสาวที่น่ารักครับ

" หากคุณหมอประเวศน์ได้ไปงานแต่งงาน และมีโอกาสได้อวยพรแก่คู่บ่าวสาว จะได้ยินท่านกล่าวเสมอว่า ขอคู่บ่าวสาวเลยนะ หากวันใดไม่เข้าใจกัน มีปัญหาอะไรๆกัน ขออย่าให้แก้ปัญหาด้วยการใช้เหตุผล เพราะการใช้เหตุผลเป็นเพียงการหาข้ออ้างของตนเองเพื่อที่จะเอาชนะอีกฝ่ายเท่านั้น แต่ขอให้ใช้ความรักและหน้าที่ในการแก้ปัญหา "

เป็นข้อคิดที่ประทับใจมากๆ เราเรียนมามักจะถูกสอนต่อๆกันมา ให้พยายามใช้เหตุผล แต่ในบางเรื่องราวมีสิ่งที่ลึกซึ้งกว่าที่เราเห็น และได้ยิน

และถือโอกสอวยพรให้น้าสัน และภรรยา มีความสุขมากๆในการใช้ชีวิตคู่ร่วมกันครับ
ขอบคุณครับ
บัติ

บ้าน.....ใช่เพียง มีเสามุงหลังคา
แต่,,,,,คุณค่า คือความอุ่นใจ
10-12-2007, 11:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เจ้าบ่าว.. เจ้าสาว.. - by บัติ - 10-12-2007, 11:08

Forum Jump: