Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณหมอ fretbuzz มาเยี่ยมบ้านเต่า
Author Message
somchai101 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: คุณหมอ fretbuzz มาเยี่ยมบ้านเต่า
ช่วยเอาผมลงไปทีครับ ผมติดอยู่บนเพดานครับ เพราะโดน พี่ POVATION และ พี่ FRETBUZZ เล่นชมกันแบบนี้ จริง ๆ แล้ว กีต้าร์สั่งทำ (Make to order) ก็จะเป็นอย่างที่ พี่ FRETBUZZ บอกละครับ ความรู้สึกมันต่างกันเล็กน้อย กับการไปเดินซื้อกีต้าร์ตามท้องตลาด ตรงที่ กีต้าร์สั่งทำนั้น ผู้สั่งสามารถเลือกไม้ และ Parts ต่างๆ ตามใจชอบ และสนุกไปกับมัน ได้รู้ได้เห็น ความคืบหน้า เป็นระยะๆ และเนื่องจาก กีต้าร์ Hand make แบบนี้ เป็นกีต้าร์ที่เสร็จใหม่ๆ เสียงของสายกีต้าร์ทั้ง 6 สายจะยังไม่กลมกลืน หรือบางคนเรียกว่า กลมกล่อม ดีนัก ต้องใช้เวลาในการ Blend พอสมควรครับ ขึ้นอยู่กับว่าเล่นมันมากน้อยแค่ไหนครับ ผมจึงขอรบกวน พี่หมอ FRETBUZZ และพี่ POOD(พี่ กฤษณ์) เล่นให้มันลืมต้น(จะได้หวานๆ) หน่อยนะครับ รับรองว่าจะเห็นถึงความแตกต่าง
ท้ายนี้ผมขอขอบคุณพี่หมอ FRETBUZZ และ พี่ POOD (พี่ กฤษณ์) ที่ให้โอกาส และให้ความไว้วางใจ
ช่างไทย ได้แสดงฝีมือครับ และก็ขอขอบบบคุณพี่ POVATION ด้วยครับ

somchai101
01-12-2007, 19:13
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณหมอ fretbuzz มาเยี่ยมบ้านเต่า - by somchai101 - 01-12-2007, 19:13

Forum Jump: