Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Headstock ที่โปรดปราน
Author Message
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

Likes Given: 0
RE: Headstock ที่โปรดปราน
yodchula Wrote:น้องปิ๊งตาถึง ตัวที่เอามาลง เป็น Signature ของ Eddie van Halen
ตัวนี้สี Pink Quilt เป็นสีที่หายากมากๆ ผลิตแค่สามปีเท่านั้น คศ 1991-1994
แถมราคาสูงกว่าชาวบ้านเค๊าด้วย Smile

ปิ๊งก็ว่า..ต้องเป็นลายเซ็นต์ของศิลปินคนใดคนหนึ่งแหละค่ะ แล้ว Eddie van Halen นี่เป็นใครนะคะ?? แต่กีต้าร์ตัวนี้เนี่ย ปิ๊งก็เพิ่งได้รู้จักข้อมูลมาจากน้ายอดจุฬานี่แหละค่ะ ส่วนสี Pink Quilt เนี่ย สวยอยู่แล้วนะคะ อิอิ ชอบๆๆ โอ้โห.. ที่สำคัญผลิตแค่ 3 ปีเองหรอคะเนี่ย?? สุดยอดดดด

น้ายอดจุฬาพอจะบอกชื่อยี่ห้อ ชื่อรุ่น ของเจ้าของ Headstock ตัวนี้ได้มั้ยคะ?? ...หรือใครก็ได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Smile

**น้าหม่าวคะ ปิ๊งเป็นคนที่ชอบสีชมพูอยู่แล้วค่ะ ชื่อเล่นปิ๊งภาษาอังกฤษเขียนว่า Pink อ่ะค่ะ เลยชอบทุกอย่างที่เป็นสีชมพูตั้งแต่เกิด(เว่อร์ๆ) แต่ก็ยังไม่มีกีต้าร์สีชมพูในครอบครองสักทีเลยนะคะ ขอพ่ออยู่เนี่ยค่ะ เผื่อจะซื้อหรือสั่งทำได้บ้าง TongueBig Grin
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 30-11-2007, 18:52 by pinkuitarz.)
30-11-2007, 18:51
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Headstock ที่โปรดปราน - by pinkuitarz - 30-11-2007, 18:51
RE: Headstock ที่โปรดปราน - by Guitar G I G -G O K - 12-12-2007, 14:02

Forum Jump: