Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเกี่ยวกับเรื่องของไม้กับทรงของกีต้าร์ครับ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ถามเกี่ยวกับเรื่องของไม้กับทรงของกีต้าร์ครับ
Teeraparp Wrote:
sanghais Wrote:เมื่อเสาร์ที่แล้วไปคุยกะเฮียเม้งเยลโลมาม่า. ได้ข้อมูลที่ทำให้ผมช๊อคไปชั่วขณะครับ. คือ ทางซันตาคุสบอกว่า อยากได้กีต้าร์ทรงนึง แต่อยากให้เสียงออกมาเป็นเสียงของอีกยี่ห้อนึง เค้าสามารถทำให้ได้ครับ เช่น บอกอยากได้ทรงSF ของ Furch แต่อยากได้เสียงแบบโลเดน เค้าสามารถทำให้ได้ ขอให้อธิบายเค้าให้เข้าใจครับ.

ว่ากันตรงๆ ผมไม่ค่อยเชื่อครับ จริงๆน๊ะ

แต่ Line 6 ทำได้ครับ ไปหาเฮียเม้งก็ได้ครับ แกมีอยู่ตัวนึงที่ร้าน ค๊าบบบ

ตอบกระทู้นี้ล่อแหลมมากๆครับ
ถ้าเราไม่เอ่ยชื่อบุคคลและร้านก็น่าจะดีนะครับ
คือผมมองว่าเราสามารถคิดกันได้ในสองด้าน
คนหนึ่งเห็นด้วยก็บอกว่าน่าจะจริง
แต่ถ้าคนไม่เห็นด้วยนี่ก็อาจทำให้ร้านค้า หรือบุคคลนั้นเกิดการเสียหายได้ครับ
เพราะฉะนั้นเพื่อไม่ให้เกิดการโต้แย้ง หรือตะขิดตะขวงใจกับบุคคลใดบุคคลหนึ่ง
เราพูดในลักษณะที่ว่า "เคยได้ยินข้อมูลมาว่า...." ดีกว่าไหมครับ นะครับ
(This post was last modified: 30-11-2007, 10:46 by Maow.)
30-11-2007, 10:46
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเกี่ยวกับเรื่องของไม้กับทรงของกีต้าร์ครับ - by Maow - 30-11-2007, 10:46

Forum Jump: