Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
1 คำถามโง่ๆ จากเด็กบ้าๆคนนึงครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: 1 คำถามโง่ๆ จากเด็กบ้าๆคนนึงครับ
ความจริงแล้วน้ากะทะทราบดีว่าสมัยก่อนผมเคยขายกีตาร์ Taylor ทิ้งจนหมดบ้านเพราะไม่พอใจกับระบบ ES ของมัน ตอนนี้เริ่มกลับมาซื้อใหม่ (เฉพาะรุ่นที่ไม่มี ES) แต่ก็ยังไม่ใช่กีตาร์ยี่ห้อที่ผมหลงรักครับ

กีตาร์ยี่ห้อที่ผมมี 20 ตัวขึ้นไปก็คือ Fender, Gibson และ K. Yairi ครับ

ที่มีสิบตัวขึ้นไปก็มี Gretsch, Guild, Martin, Taylor และ Yamaha ครับ

ยี่ห้อที่เป็น "เพชรในตม" นั้นที่มาอันดับหนึ่งคือ K. Yairi ครับ ส่วนเรื่องการเก็บรักษานั้นก็ไม่มีอะไรมาก แค่จำใว้ว่าที่ไหนที่คุณอยู่ใด้สบายๆกีตาร์มันก็อยู่ใด้ ถ้ามีมากเกินไปก็ขายๆซะบ้าง

ปัญหามันอยู่ตรงที่ว่ามากแค่ไหนถึงจะเรียกว่า "มากเกืนไป" ลองดูกีตาร์ที่คอนโดและที่บ้านผมตอนนี้ก็แล้วกันครับว่ามันมากเกินไปหรือยัง

ห้องนอนที่คอนโด

[Image: ZKvlTk.jpg] [Image: rWZDBc.jpg]

ห้องนั่งเล่นคอนโด

[Image: VEhZMW.jpg]

ที่บ้าน

[Image: uYo8Hx.jpg] [Image: AnnXkI.jpg]
18-07-2013, 14:35
Find Like Post Reply
[-] The following 2 users Like pood's post:
rasun (19-07-2013), povation (27-07-2013)

Messages In This Thread
RE: 1 คำถามโง่ๆ จากเด็กบ้าๆคนนึงครับ - by pood - 18-07-2013, 14:35

Forum Jump: