Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โอบกอดเป็นครั้งสุดท้าย...Hattaya & r-bu acoustic ballads
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: "สักวันหนึ่ง...." acoustic ballads
ถามผมว่าคิดถึงอะไร?
ก็คิดถึงผู้หญิงซิครับ...55555

ล้อเล่นครับ...Tongue

ผมคิดถึงผู้คนในสังคมที่่ดูเหมือนจะปิดตาปิดใจ...
ปิดกั้นซ่อนอำพรางความในต่อกัน...
จนแทบจะกลายเป็นวิธีในการคบหากันไปแล้ว...
พอได้ฟังเนื้อเพลงนี้ผมก็เลยคิดไปถึง...
ความเป็นไปในชีวิตของคนในปัจจุบัน...
ผมว่ามันเป็นเรื่องเศร้านะครับ...
ที่มีความรู้สึกแบบนี้ในใจ...

"ไม่รู้ว่านานแค่ไหน ที่ฉันต้องทนกับทุกสิ่ง
ปิดบังความจริงในใจทุกๆ อย่าง

ทุกครั้งที่เราพบกัน ทุกครั้งที่เธอหันมา
ที่ฉันเฉยๆ รู้มั้ยฉันฝืนแค่ไหน

ได้ยินไหม หัวใจฉัน มันกำลังบอกรัก รักเธออยู่
แต่ฉันไม่อาจ จะเปิดเผยใจออกไป ให้ใครได้รู้
ได้ยินไหม หัวใจฉัน ยังคอยอยู่ตรงนั้น รอให้เธอเปิดดู
หวังเพียงแค่เธอรู้ สักวันหนึ่ง..."

เศร้ามั้ยครับ...
ผมรู้สึกอย่างนั้นครับน้ากาน...Sad
12-06-2013, 10:47
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: acoustic ballads - by Webmaster - 10-02-2013, 14:33
RE: acoustic ballads - by boobyblue - 11-02-2013, 11:46
RE: "สักวันหนึ่ง...." acoustic ballads - by boobyblue - 12-06-2013, 10:47

Forum Jump: