Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนเเนะนำกีต้าหน่อยครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: รบกวนเเนะนำกีต้าหน่อยครับ
แต่ละตัวที่เห็นในคลิปผมว่าเสียงดีเกินกว่าจะเอามาเล่นบลูส์ครับ Big Grin
กีต้าตัวไหนก็เล่นบลูส์ได้เพราะแหละครับ เพราะเพลงบลูส์มันเพราะด้วยตัวมันเองอยู่แล้ว

ต้องถามใหม่ว่าอยากได้กีต้าที่ให้เสียงเหมือนนักดนตรีบลูส์คนไหนดีกว่าครับ
ประมาณว่าชอบเสียง Clapton ก็คงต้อง Martin ชอบเสียง Keb Mo ก็น่าจะไปหา Gibson

ส่วนตามโจทย์ที่ให้ไว้ก็เชียร์ Martin ครับ เล่นเพลงทั่วไปไม่ขี้เหร่แน่นอน (โคตรหล่อเลยก็ว่าได้ ประมาณสุภาพบุรุษจุฑาเทพเลยครับ)

ส่วนผมชอบฟังทั้ง Clapton และ Keb Mo แต่อยากเล่นได้อย่าง Robert Johnson
ผมเลยต้องไปขุด F-310 สายสนิมเขรอะตัวเก่าแก่มาเล่นครับ ผมว่ามันเสียงเหมือนกว่าและได้อารมณ์กว่าเยอะเลยครับ

ปล. ลองมอง Resonator Guitar ไว้มั่งป่าวครับ
ได้อารมณ์บลูส์จ๋าเหมือนกันนะครับ
แต่เรื่อง Overall ก็คงต้องยอมสละไปครับ Smile
25-05-2013, 12:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนเเนะนำกีต้าหน่อยครับ - by dear709 - 25-05-2013, 12:07

Forum Jump: