Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่องตัวแทนจำหน่าย YAMAHA ครับผม
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: สอบถามเรื่องตัวแทนจำหน่าย YAMAHA ครับผม
(02-05-2013, 22:57)vornus Wrote: ผมรู้สึกคันๆเหมือนโดน หยิกเลยครับ

อิอิ

จากที่ผมโพสท์เล่นหรือเปล่าครับน้า...โธ่ คิดมากน่า
พวกเรา(หาพวกไว้ก่อนเว้ย) มักเอาประเด็นที่ถกเถียงกันมาล้อเล่นขำๆ เพื่อผ่อนคลายเท่านั้น

ว่าแล้วก็เอาซะหน่อย...
ว่าจะไม่คุยเรื่องนี้ละ แต่อยากจะบอกว่ามันโคตรเสียบรรยากาศเลยให้ตายห่านตายอีเห็นสิ
ไอ่เราก็คนสมองน้อย คิดได้ไม่เยอะ เด็กๆ แม่เคยสอนว่าร้องไห้ได้แต่อย่างอแง จะโดนหนักกว่าเดิม
ชอบก็ซื้อ ไม่ชอบก็ไม่ซื้อ / แพงก็ต่อ เงินไม่พอก็ไถ
ถูก...(คราวหน้า)ก็ซื้ออีก / แพง...(คราวหน้า)ก็ไม่ซื้อ ....แค่นั้น
เงินเท่านี้ จิ๊บๆ แลกเพื่อนและความเข้าใจกันคุ้มกว่า
มันน่าเสียดายวิธีคิดและอารมณ์ของคนมีตังค์มั๊ย?

หลายครั้งเวลาเกิดกรณีที่ไม่เข้าใจกันแล้วถกเถียงกันรุนแรงหน้าบอร์ด บรรยากาศมันก็เสีย
แรงมา แรงไป ใครที่ไม่รู้ความเป็นมาเป็นไปเข้ามาอ่านก็จะเข้าใจผิดกันไปใหญ่

เรื่องค้าขาย(ที่นี่)เป็นเรื่องเซ้นสิถีบ มันคลุกเคล้าปนเปกันระหว่างเรื่องผลประโยชน์กับความสัมพันธ์และการคาดหวัง
ช่วงที่คู่กรณีต่างฝ่ายต่างเสนอเหตุผลของตัวเองอย่างเมามัน
ขืนเอาความเห็นส่วนตัวลงไป ฝ่าย(ที่คิดว่า)เสียผลประโยชน์ก็จะไม่พอใจและไม่เข้าใจเอาได้ กลายเป็นการแบ่งพรรคแบ่งพวกซะอีก

ผมมองเรื่องพวกนี้เป็นความคิดส่วนตัวที่"รอความเข้าใจ-ใช้เวลา" และมักจะคลี่คลายไปในทางที่ดีทุกครั้งถ้าได้พบปะ พูดคุย ขอโทษขอโพยกัน
เรื่องเงินจะกลายเป็นเรื่องเล็กทันที(ผมเป็นหนี้ใครทำใจไว้เลยนะ)

แต่ถ้าน้ายังข้องใจนัดมาเจอกันเลยครับ(ผมจะได้ขอโทษ) Tongue อ้อ...เอากีต้าร์ดีๆ แพงๆ มาลองด้วย
พวกนี้นัดเจอกันบ่อยๆ พูดกันตรงๆ ด่ากันต่อหน้า...ยังไม่พอ ลับหลังก็ยังด่ากันอีก
แล้วมันจะเหลืออะไรให้คาใจล่ะครับ

(02-05-2013, 23:22)povation Wrote: แก๊งล่ม มักจะล่มกระทู้และนัดหมายมักจะล่ม
แต่ที่แน่ๆ ไม่เคยคิดจะล่มWeb

อย่าเรียกว่าล่มฯเลยครับ เรียกว่าทำให้บรรยากาศบางอย่างที่มันตึงเกินไปผ่อนคลายลงดีกว่า(แม่มเอ้ย โคตรหล่อเลย) Big Grin

ส่วนเรื่องคิดจะล่มเว็บ เคยคิดอยู่...แต่ขาดหัวหน้า พี่ก็ไม่ตอบรับคำชวนซะที
ช่วงชื่นมื่นหรือตอนขายของก็รู้สึกเป็นบุญคุณนะ ตอนนี้หมดโปรฯของก็ขายหมดแล้ว ผมพร้อมเนรคุณละ...ฮี่ ๆ Tongue

ห๊ะ!!! นี่มันกระทู้ถามตัวแทนยัมห้านี่นา...ชิบหอย ล่มฯอีกแล้วกรู Sad
============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 03-05-2013, 08:30 by Tai Labour.)
03-05-2013, 08:25
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สอบถามเรื่องตัวแทนจำหน่าย YAMAHA ครับผม - by Tai Labour - 03-05-2013, 08:25

Forum Jump: