Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โอบกอดเป็นครั้งสุดท้าย...Hattaya & r-bu acoustic ballads
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: "เพราะเธอ" acoustic ballads
เพลงนี้ผมเล่นคีย์Fครับน้าหม่าว....
แต่ผมตั้งสายเปิดเป็นDm...
ส่วนต้นฉบับเล่นยังไงคีย์อะไรผมก็ไม่รู้...
ผมแกะเนื้อจากyoutube....
แล้วก็มานั่งไล่ไหลไปตามเรื่องตามราวประสาผมครับ...
ผมบอกชื่อคอร์ดตรงๆนะครับ...
เพราะผมก็ไม่รู้อีกเหมือนกันว่าชื่อคอร์ดจริงๆที่ผมเล่นมันเรียกว่าอะไร...
ประมาณนี้ครับ...

.......Gm.......C
เพราะเธอ ทำให้ดอกไม้บาน
.......F.............Dm
แม้ในคืนเดียวด
........Gm
เพราะเธอที่เข้าใจ
........C....................F
เห็นในความสำคัญ ทำให้ฉันมีวันนี้
........Gm......C.................F...........Dm
เพราะเธอ รักจึงดูงดงามเหมือนที่มันควรเป็น
........Gm....................C
เพราะรักเพียงคำเดียว ทำให้ฉันเข้าใจ
........F
รับรู้ในสิ่งที่เป็น
.........Am......................Gm
เพิ่งจะได้รู้ ความจริงว่าความรักแท้คืออะไร
........Am................Gm
เพิ่งจะได้รู้ จริงๆ ว่าความรักคือการให้ไป
.....C......F
ให้เธอ ให้เธอ
........Gm......C..............F........Dm
เพราะเธอ ทำให้คนสีดำ ฝันจะเป็นคนดี
.......Gm...............C
เพราะรักที่ฉันมี ฉันชอบฉันวันนี้
..........F
มากกว่าฉันเมื่อวันวาน

ขอบคุณครับน้าหม่าว....Big Grin
(This post was last modified: 15-02-2013, 08:47 by boobyblue.)
14-02-2013, 21:57
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: acoustic ballads - by Webmaster - 10-02-2013, 14:33
RE: acoustic ballads - by boobyblue - 11-02-2013, 11:46
RE: "เพราะเธอ" acoustic ballads - by boobyblue - 14-02-2013, 21:57

Forum Jump: