Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
..ก๊อกๆๆๆ..กลับมาแล้วคร้าบบบบบบบบบบ..
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ..ก๊อกๆๆๆ..กลับมาแล้วคร้าบบบบบบบบบบ..
boobyblue Wrote:ถามจริงๆเป็นไงมาไงถึงนึกไปอยากเข้าโครงการเดอะสตาร์นี้ครับ
น่าสนใจมากๆครับ....อะไรแดดาลใจหมอครับ?
สงสัยใคร่รู้จริงเชียว!!
.....สืบเนื่องจากกระทู้นู๊นนนนน...เลยครับน้าบู...จำได้ใช่มั้ยฮะ...
...ฝันอยากมีอัลบัมของตัวเองสักชุดครับ......ผมเริ่มวางแผนเรื่องนี้เมื่อ 4 ปีก่อนครับ.. หลังจากเรียนจบใหม่ๆ...
แผนคือ...1 ปีแรก ศึกษาทฤษฎีดนครี และเรียนกีตาร์ไฟฟ้าครับ(ก่อนนั้นเล่น Acoustic ตีคอร์ดมาก่อนครับ55).....พร้อมกับเขียนเพลงไปด้วย.....หาร้านเล่น..เพิ่มประสบการณ์...แต่ไม่ได้เล่นเลยครับ.......ผ่านไป 1 ปีผม...เริ่มเข้าใจเรื่องดนตรีมากขึ้นครับ....และก็เล่นกีตาร์ไฟฟ้าได้ในระดับหนึ่ง....
.....เข้าปีที่2-3..แผนคือ....เรียนร้องเพลงเพิ่มเติม.....เริ่มศึกษา Home Studio..เพื่อจะได้ทำ Demo เองได้...
...ช่วงนั้นอาจารย์สอนร้องเพลงได้พาผมไปสอบร้องเพลงที่ร้าน The boat ครับ...และหลังจากนั้นผมก็หิ้ว Taylor..ไปเล่นด้วย ร้องด้วย...จนกลายเป็นร้านประจำที่ต้องไปเล่นทุกเย็นวันอาทิตย์ จนถึงวันนี้ครับ.....

......The Star ผมมองว่าเค้าก็เป็นทางนึงที่จะทำให้ผม..ไปถึงจุดหมายได้เหมือนกันครับ....ก็เลยลองดูครับ......แต่ก็วางแผนมาปีกว่าๆ แล้วหละครับ...เค้าเว้นไปปีกลายครับ...แล้วกลับมาปีนี้ ซึ่งมาเร็วผิดปกติ ก็เลยกลายเป็นฉุกละหุกไป....แต่ก็ยอมรับนะครับ....คนที่เข้ารอบก็เจ๋งๆทั้งนั้นเลย.......

....ตอนนี้อยุ่ในช่วงปีที่ 4 ของแผนทั้งหมดแล้วครับน้าบู....มองกลับหลังผมก็ว่ามาได้ไกลพอควร.....แต่ก็ยังไกลนะครับ กับเป้าหมายที่หวัง.....คงต้องเข้มงวดตัวเองให้มากกว่านี้ครับ.......

........ผมเป็นหมอ...ผมช่วยให้คนอื่นพ้นความทุกข์ได้....ผมเป็นศิลปิน...ผมก็ทำให้คนอื่นมีความสุขได้เช่นกัน.....แล้วถ้าเป็นทั้งสองอย่างหละ.....ก็ยิ่งจะสร้างความสุขให้ผู้คนได้มากขึ้นไปอีก.......ผมมองและคิดเช่นนั้นครับผม...น้าบู
......
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
(This post was last modified: 18-11-2007, 23:33 by edo.)
18-11-2007, 23:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ..ก๊อกๆๆๆ..กลับมาแล้วคร้าบบบบบบบบบบ.. - by edo - 18-11-2007, 23:30

Forum Jump: