Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ติด Pickup เอง ไม่ง้อช่าง ติดมันสองระบบเลยครับ :D
Author Message
วันละเป๊ก Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ติด Pickup เอง ไม่ง้อช่าง ติดมันสองระบบเลยครับ :D
ขอบคุณน้า Teera กับน้า Gttle มากๆครับที่ช่วมแชร์ประสบการณ์

เคยเล่น LR Baggs imix ก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เคยเล่น Yamaha Martin Taylor ชอบมากเลยครับเสียงดีจริงๆ แต่ก็ยังชอบ Parker มากกว่า
Godin and PRS ยังไม่เคยลองครับ มีใครให้ยืมลองบ้างครับ Tongue

ที่กล้าเจาะตูดสองรูเพราะ
1. M80 เอาไปเล่นพร้อมกะคนอื่นแล้วตายไปเลย (จริงๆผมอาจจะปรับไม่เป็นก็ได้นะ) เสียงมันนุ่มนวล กลม จม
2. พอดีไปเจอ LR Baggs element ที่ถอดออกมาจากกีต้าร์ตัวอื่น ตอนแรกคิดว่าจะประกาศขายหาตังกินขนม แต่นึกสนุกเลยติดมันไปเลยดีกว่า

ตอนนี้สนุกมากอยากติด K&K เข้าไปด้วย แต่จะเริ่มไม่สนุกถ้าจะเอาตัวนี้ไปเล่นที่ไหนแล้วจะต้องยก mixer ไปด้วย
01-11-2012, 08:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ติด Pickup เอง ไม่ง้อช่าง ติดมันสองระบบเลยครับ :D - by วันละเป๊ก - 01-11-2012, 08:22

Forum Jump: