Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไปอเมริกาคราวนี้อยากเลือกกีตาร์สักตัวเพื่อหิ้วกลับไทย ตัวไหนดีครับ
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: ไปอเมริกาคราวนี้อยากเลือกกีตาร์สักตัวเพื่อหิ้วกลับไทย ตัวไหนดีครับ
Shy รายการที่พูดถึงนี้ ผมชอบทุกตัวเลย แต่เคยลองเล่นแล้วหรือยังครับ
Blueridge BR180A
Seagull SWS mini jumbo
Martin HD28

หากยังไม่เคยลองเล่น แต่มีจิตใจมุ่งมั่นที่จะได้เป็นเจ้าของหรือชอบเป็นการส่วนตัวก็..ซื้อเลยครับ
เพราะถ้าซื้อมาเล่นแล้วเบื่อ..ปล่อยได้สบายเห็นมีแค่รายการเดียวที่เป็นกีตาร์ตลาดคือ Martin HD28
ส่วนอีกสองรายการต้องรอคนใจตรงกันขอซื้อต่อ..จะช้าหรือเร็วขึ้น..พระเจ้าเท่านั้นที่รู้

ผมชอบ Blueridge 182, Blueridge 162, Godin อะไรซักอย่างเนี๊ยะ
หากมีโอกาสบินไปอเมริกา ผมก็คงไม่ซื้อรุ่นนั้นแน่ๆเพราะฝากคนอื่นซื้อมาก็ได้
ยอมกัดฟันขอยืมตังค์เพื่อนซื้อรุ่นกลางๆถึงสูงสุดไปเลย เพราะคงไม่ได้ไปทุกปีอยู่แล้ว Tongue
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
11-10-2012, 10:24
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไปอเมริกาคราวนี้อยากเลือกกีตาร์สักตัวเพื่อหิ้วกลับไทย ตัวไหนดีครับ - by ยอดเยี่ยม - 11-10-2012, 10:24

Forum Jump: