Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องทรงของกีตาร์สำหรับตีคอร์ดเสียงนุ่มๆ คับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ถามเรื่องทรงของกีตาร์สำหรับตีคอร์ดเสียงนุ่มๆ คับ
ถ้าชอบ Veelah ก็ซื้อ Veelah ครับ ไม่ต้องสนใจยี่ห้ออื่นหรอกเพราะที่เสียงดีกว่าหรือสเป็คดีกว่าก็แพงกว่าทั้งนั้น

อยากใด้เสียงนุ่มก็ควรเลือกไม้หลังเป็น solid rosewood 8รับ ระว่างทรง D กับ OM นั้นทรง OM จะ balance ดีกว่าแต่ทรง D เสียงนุ่มกว่าเพราะเขาเน้นย่านเสียงทุ้ม การอัดเสียงใช้ไมค์จ่อครับไม่ต้องใช้ภาคไฟฟ้า ถ้าต้องการเสียงดีก็ซื้อ Zoom Q3 หรือ Q3HD มาอัดครับ ราคามือสองตัวแรกไม่ถึงห้าพัน ตัวหลังไม่ถึงแปดพัน สองรุ่นนี้เสียงดีพอๆกันครับ
02-10-2012, 15:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเรื่องทรงของกีตาร์สำหรับตีคอร์ดเสียงนุ่มๆ คับ - by pood - 02-10-2012, 15:14

Forum Jump: