Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ
(11-09-2012, 12:31)pooslash Wrote: ขอน้อมรับ คำติติงจากพี่ๆครับ คำว่าคนไทย อาจเป็นคำพูดติดปาก ที่มักจะพูดกัน และจริงๆ ควรจะใช้ว่า คนไทยส่วนใหญ่
มากกว่า ถูกต้องครับ ถ้าผมไม่มีสติคงโต้ตอบ จนไม่มีที่สิ้นสุด การออกมายอมรับและขอโทษในสิ่งที่เขียนผิด น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด ผมกล้าผิดก็กล้ารับ ผมยังชอบคำนี้อยู่ครับ "ใครทำดีกับเราให้จำ เราทำดีกับใครให้ลืม"
ผมยังไม่ลืมน้ำใจของพี่ป๋อเลยนะครับแม้จะเป็นครั้งเดียวที่ได้เจอกัน

อ่านแล้วก็ดีใจครับ ความเห็นต่างได้แต่เราไม่แตกแยกนะครับ Smile
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งล่ะที่หากทำอะไรผิดพลาดก็กล้าที่จะออกมารับผิดและกล่าวคำว่า "ขอโทษ" ซึ่งไม่ได้เป็นคำที่น่าอาย กลับแสดงถึงความกล้าที่จะรับผิดชอบในสิ่งที่ทำครับ ผมขอชื่นชมคุณ pooslash ถึงแม้ว่าจะไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวแบบน้ายอดเยี่ยม (ซึ่งพี่ๆบ้านสีฟ้าชอบกัด แทะโลม ประจำ! Big Grin)

(11-09-2012, 12:27)Maow Wrote: หลังจากที่ผ่านมาคำพูดที่ว่าคนไทยอ่านน้อยนั้นเป็นสิ่งที่กระตุ้นให้ผมทำการอ่านมากขึ้น
โดยเฉพาะตอนนี้เริ่มอ่านเยอะมากขึ้นละ โดยเฉพาะหนังสือ ธรรมะ คาดว่าไม่นานนักจำนวนกีต้าร์จะลดลงอย่างฮวบฮาบ

ปกติเห็นพี่ดอกเตอร์หม่าวอ่านเสป๊คกีต้าร์ประจำ!! Tongue
เมื่อไหร่บรรลุทางธรรมแล้ว แพ็คกล่องกีต้าร์มาฝากบ้านน้องหมูที่กรุงเต้บได้เลยนะเจ้า Big Grin
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 11-09-2012, 13:42 by piggyprince.)
11-09-2012, 13:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - by piggyprince - 11-09-2012, 13:40

Forum Jump: