Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอผู้ที่มีความรู้เรื่องเอากีตาร์กลับไทยหน่อยครับ
Author Message
Breedlover Offline
Junior member
**

Likes Given: 1
RE: ขอผู้ที่มีความรู้เรื่องเอากีตาร์กลับไทยหน่อยครับ
สมมุติ

ถ้าผมเป็นคนมีฐานะ เดินทางไปท่องเที่ยวต่างประเทศปีละหลายรอบ
ไปเที่ยวครั้งนึงก็หิ้วกีต้าร์กลับมาครั้งละตัว สองตัว ไม่โดนภาษี

กับ

ถ้าผมเป็นนักเรียนนอก เรียนต่างประเทศอยู่ 3-4 ปี หลังจากจบการศึกษา เพิ่งจะมีโอกาสกลับบ้าน
ขนกีต้าร์กลับ 4-5 ตัว ไม่อยากจ่ายภาษี

สองข้อนี้ ความจริง ผลลัพธ์ไม่หน้าจะต่างกันนะครับ
วิธีแรกเค้ามีช่องว่างให้ทำได้ แต่วิธีหลัง ยังไงก็คงรอดยาก

น้องเค้ายังไม่มีรายได้ ยังไม่ต้องจ่ายภาษีเงินได้ก็ถูกแล้วครับ
มีภาษีอย่างอื่นให้จ่ายอีกตั้งเยอะแยะ ถ้าคิดกันจริงๆ ส่วนหนึ่ง ก็เป็นเงินของน้องเค้าเองด้วย
โชคดีในการเรียนนะครับ
(This post was last modified: 25-08-2012, 12:25 by Breedlover.)
25-08-2012, 12:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอผู้ที่มีความรู้เรื่องเอากีตาร์กลับไทยหน่อยครับ - by Breedlover - 25-08-2012, 12:22

Forum Jump: