Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีเรื่องปรึกษาบ้านฟ้า ค่ะ
Author Message
Non Wacharakiat Offline
Elvis Presley

Likes Given: 0
RE: มีเรื่องปรึกษาบ้านฟ้า ค่ะ
น้าๆ แนะนำมาก็มีเหตุผล... ฉะนั้นคุณโมเอะลุยเลยครับ...

ผมชอบเสียงเพลงมาก โดยเฉพาะการร่วมกิจกรรมร้องเพลงเก่ายุค 1950-1960 (เน้น Elvis Presley) เลยสร้างตู้คอนเทนเนอร์ส่วนตัวสำหรับซ้อมร้องเพลงเอง (ไม่ให้เดือดร้อนใคร จะได้ซ้อมแบบ "จัดเต็ม") เวลาว่างๆ คุณแม่ คุณป้า คุณน้าก็มาร้องกัน... เป็นผมคงดีใจมากที่แฟนรักดนตรี (ยังไม่เก่งก็หัดกันได้ ถ้าได้ความรักและกำลังใจ)

ถ้าเป็นผมๆ จะไม่ให้แฟนมายุ่งเรื่องแบบนี้กับผมเด็ดขาด (เป็นสิทธิและความชอบส่วนตัว) ให้เลิกกันเลยจะง่ายกว่าถ้าบังคับให้ผมเลิกร้องหรือฟังเพลง (ผมมีอารมณ์ศิลปินจัด เลยยังหาแฟนไม่ได้ซะทีอะครับ...ผ่านเข้ามาแล้วก็ผ่านไป) เพราะเราชอบและไม่ได้ทำให้เขาเดือดร้อนอะไร (ยกเว้นคุณไปร้องหรือเล่นข้างๆ หรือใกล้หูเวลาเขาจะนอนหรือไปขอตังค์เขาหรือเจียดค่านมลูกไปซื้อเครื่องดนตรีก็ว่าไปอย่าง)

ดูครอบครัวพี่ป๋อ (Povation) กับพี่แดง (Dejemerry) สิครับ ทุกคนน่ารักมากๆ แม้แนวเพลงที่ชอบจะต่างกัน แต่ก็ไม่ขัดแย้งกัน ร่วมด้วยช่วยกันเล่น บางทีผมไปซ้อมเพลงเก่าๆ ร่วมกับวงฯ เขาก็จะปรับตัวมาหาแนวเพลงผม...ตอนนี้น้องปิ๊งลูกสาวพี่ป๋อก็จะเป็นว่าที่ AF แล้ว ส่วนน้องปั๊งลูกชายคนเล็กก็กำลังหัดเล่นดนตรีหลายๆ อย่าง เช่น ไวโอลิน เปียโน และร้องเพลงด้วยนะครับ Smile <ถ้าวันหนึ่งผมโชคดีมีครอบครัวแบบพี่ป๋อคงมีความสุขมากๆ เลยครับ... แต่คงหาได้ยากยิ่ง>

ตายกี่ชาติก็ขาดเสียงเพลงไม่ได้... Smile
RoCk YoUr HeArT wItH Non W. Presley
[Image: 41814_351555910336_5279_n.jpg]
081-306-8585
nonwpresley@yahoo.com
Youtube: Non W. Presley
(This post was last modified: 31-05-2012, 16:18 by Non Wacharakiat.)
31-05-2012, 16:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีเรื่องปรึกษาบ้านฟ้า ค่ะ - by Non Wacharakiat - 31-05-2012, 16:10

Forum Jump: