Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ก้าวแรกของทางเดินของผม
Author Message
iamlove Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ก้าวแรกของทางเดินของผม
pickup k&k piezo ต่อผ่าน LR baggs venue di มึนเลยพี่ผมไม่รู้จักเลยโดยรวม

แต่ละอย่างราคาเท่าไหรเหรอพี่ เพราะผมจะไปเล่นสด เล่นเองร้องเองต้องใช้เอฟเฟคตัวไหนบ้าง

เวลาไปออดิชั่นอ่ะครับ เห็นมีพี่คนนึงเค้าบอกตามนี้อ่ะพี่

ใช้ Digitech Vocalist Live V.2 เพื่อประสานเสียงร้อง แต่ sound ของ guitar ที่ผ่านเครื่องนี้ออกมามันจะไม่เหมือนเดิม ผมเลยทำสาย Y ครับ ออกจาก guitar ข้างนึงเข้า Digitech Vocalist Live V.2 เพื่อใช้ประมวลผลเสียงร้อง ปลายอีกข้างเข้า L.R. Baggs Para DI เพื่อปรับขยายสัญญาณและปรับแต่ง EQ ให้เหมาะสมตามต้องการ และปล่อยสัญญาณออกมาแบบ XLR ส่วน Boss CH-1 เป็น เอฟเฟค chorus เพื่อเพิ่มมิติของเสียง ต่อแบบ loop ผ่านทาง L.R. Baggs Para DI ครับ

ทั้งหมดนั้น เพื่อโก่งราคาค่าตัวเวลา audition ตามร้านครับ เวลาเล่นจริง รีบ ๆ ก็ต่อตรงพรวด ๆ เข้า mixer โลดครับ
25-05-2012, 15:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ก้าวแรกของทางเดินของผม - by iamlove - 25-05-2012, 15:07

Forum Jump: