Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์เสียงแบบนี้ ฟังแล้วชอบมั้ยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: กีต้าร์เสียงแบบนี้ ฟังแล้วชอบมั้ยครับ
ในคลิปมีกีต้าร์สอง lines ไม่ใช่หรือครับ น่าจะเป็นกีต้าร์ตัวเดียวกันแต่อัดโซโล่ทับลงไป ผมไม่ทราบสเป็คและยี่ห้อแน่นอนอยู่แล้วเพราะใน clip มีการทำ PP โดยเติม reverb และ chorus ลงไปและยังมีเสียงรูดนิ้วซึ่งไม่น่าจะมีอีกด้วย

เพลงเพราะมากครับ กีต้าร์ตัวที่เล่นก็มี transient response ค่อนข้างสูงจึงน่าจะเป็นทรงเล็กลำตัวบางแบบทรง OM, 000, GC, ส่วนไม้หน้านั้นเสียงกลางเด่นและเปิดไปในสไตล์ cedar มากกว่า ไม้หลังฟังยากครับเพราะมี effect เข้ามาเกี่ยวแต่คงไม่ใช่ rosewood

สรุปว่าเป็น Yamaha แน่นอนครับ
17-05-2012, 14:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์เสียงแบบนี้ ฟังแล้วชอบมั้ยครับ - by pood - 17-05-2012, 14:58

Forum Jump: