Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อวสานกีต้าร์ "หิ้ว"
Author Message
Rham Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: อวสานกีต้าร์ "หิ้ว"
รวดเร็วจริงๆจะ4ปีแล้ว
ผมคิดว่าการเปลี่ยนแปลงต่างๆก็เป็นไปตามที่น้าๆแสดงความคิดเห็นไว้นะครับ
ช่วงนี้สั่งของจากญี่ปุ่น อัตราแลกเปลี่ยนก็อยู่ที่ประมาณ 41-42 สูงสุดเคยอยู่ที่ 44
ค่าดำเนินการต่างก็มีขึ้นมาบ้างเล็กน้อย แต่ก็ยังมีคนนำกีต้าร์จากญี่ปุ่นเข้ามาขายอยู่เรื่อยๆ
และดูเหมือนจะมากขึ้นด้วยนะครับ เพียงแต่ไม่ได้นำมาขายในบ้านนี้เพราะไม่ตรงตลาด
ส่วนใหญ่ที่เห็นว่าพอขายกันไปได้เรื่อยๆเป็นกีต้าร์ไม่เกิน 20000 บาทครับ
แต่กีต้าร์ญี่ปุ่นที่อยู่ในระดับราคา 30000-40000บาทผมว่าขายยากมากครับ
ตัวผมเองพักนี้แทบไม่ได้สั่งกีต้าร์ญี่ปุ่นเลยครับ เพราะจะสั่งแต่ตัวที่ลองอยากเล่นมากกว่า
ช่วงนี้ชอบกีต้าร์ทางอเมริกามากกว่าครับ ยิ่งตั้งแต่มีขบวนการกีต้าร์มาเนียขึ้นมาก่อการ
ผมคิดว่าทำให้น้าๆหลายท่านหันมาลองสั่งกันเองมากขึ้นกว่าการรอซื้อต่อครับ
ผมเห็นว่าเป็นเรื่องดีนะครับ อยากให้มีกีต้าร์ดีๆกีต้าร์ใหม่ๆเข้ามาในบ้านเรามากขึ้นครับ

23-03-2012, 10:21
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อวสานกีต้าร์ "หิ้ว" - by Rham - 23-03-2012, 10:21

Forum Jump: