Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซื้ออุปกรณ์เครื่องดนตรีที่ฮ่องกงครับ
Author Message
yim Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ซื้ออุปกรณ์เครื่องดนตรีที่ฮ่องกงครับ
tom lee จิมซาจุ่ย ใหญ่มากครับ แต่มีหลายสาขาโทรเข้าไปเลยครับ ถามราคา
แต่ที่จริงผมเคยถามราคา สาขานึง แต่พอมาถามจิมซาจุ่ยยังต่อได้อีกนิดนะครับ
ราคาเช็คที่ไทยไปก่อนเลยครับ อยากได้อารายบ้าง
พี่ปร๋อเคยบอกว่า สายกีต้าร์ถูกครับ ซื้อยกกล่องเลยครับพี่

ถ้าของใหญ่ระวังด่านตรวจที่ไทยนะครับ เขาจะขอดูบิล เราก็บอกหาไม่เจอ ของราคา หมื่นนิดนิดก็น่าจะได้ แต่ถ้าเขาเห็นกิ๊บสัน เฟนเดอร์ ทาคามิเนะ เขารู้จักนะครับ ยี่ห้อพวกนี้ ตอนนั้นผมเอาเทเลอร์มา เขามะรู้จัก อิอิ ไม่รู้ว่าถ้าบอกว่าเพื่อนให้จากที่โน่นหรือเป็นของใช้แล้วจะโดนไหม เห็นฝรั่งไม่เห็นโดนตรวจเลย ของมันใหญ่ ต้องส่งเป็นวัสดุขนาดพิเศษโหลดใต้เครื่อง (ให้ทอมลีห่อให้ก่อนออกมานะครับได้ไม่ต้องเสียตังค์)
เช็คค่าเงินตอนรูดดีดีนะครับ ของผมตอนรูด คิดเป็นดอลล่าฮ่องกงพอกลับมาไทย ซวยเลยวันตัดยอด บาทตก เราต้องบอกเขาลองตีเป็นบาทตอนนั้นเลย

ปล. กล้องและเมมโมรี่ ถูกมากกกกก กกก เช็คราคาไทยก่อนซื้อนะครับ พอไปเจอที่โน่นโอ้ววว ต้องจัดจริง มงก๊ก ครับละลายทรัพย์

ถ้าชอบยีนส์ ดีเซล ถูกกว่าที่นี่ตัวละ สามถึง ห้าพันครับ สาขา ตรงที่ไฮโซ ห้างเยอะมากใหญ่ใหญ่ ลืมชื่อ ครับ

พวกเอาท์เลท เสื้อผ้าไม่ต้องไปนะครับ สินค้าไม่ค่อยดี ถูกกว่ากันไม่เท่าไร ไกลอีก ซื้อตามแหล่งช็อปปิ้งเขาดีกว่าครับ

ขอให้สนุกครับ
แอมป์น่าจะราคาไม่หนีกันมาก สาม สี่พัน มั้งครับ
กีต้าร์ นี่สิหนีกัน เป็นหมื่นเลย ของเยอะด้วย

10-03-2012, 00:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ซื้ออุปกรณ์เครื่องดนตรีที่ฮ่องกงครับ - by yim - 10-03-2012, 00:29

Forum Jump: