Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตอนนี้กำละงสนใจ กีตาร์ simon&patrick woodland palor ขอคำแนะนำเกี่ยวกับกีตาร์ทรงนี้
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ตอนนี้กำละงสนใจ กีตาร์ simon&patrick woodland palor ขอคำแนะนำเกี่ยวกับกีตาร์ทรงนี้
รู้แนวเสียงครับ เพราะเพิ่งไปลองมา
เอาของ Simon&Patrick ก่อนนะครับ เสียงยังมีความกระป๋องๆ อยู่
สงสัยเป็นธรรมชาติของกีต้าขนาดเล็ก..ตัวเล็กๆ ทุกตัวที่เคยลองเป็นหมดครับ ทั้ง Yamaha Taylor Cordoba
แต่ Taylor จะกระป๋องน้อยกว่ายี่ห้ออื่น...
(อืม จริงๆแล้วก็ไม่น่าจะเอามาเปรียบเทียบกันเพราะนี่มันทรง Parlor แต่ที่เหลือมันทรงปกติไซส์ 3/4..เห็นมันขนาดพอกันเลยเอามาเปรียบเทียบอ่ะครับ)
เสียงมันก็แห้งๆ ห้วนๆ (อธิบายด้วยภาษาพูดลำบากจังครับ)

ส่วน Art&Lutherie อธิบายได้คล้ายๆ กับ Simon&Patrick ครับ แต่เสียงยิ่งออกแนวกระป๋องกว่าอีกครับ

Art&Lutherie ราคาประมาณ 12,000
Simon&Patrick ราคาประมาณ 28,000 ครับ

และสรุปสุดท้าย
ทรงนี้มันสวยมาก ผมชอบมากด้วยครับ.....
ผมรอสี sunburst ของ Simon&Patrick อยู่ครับ เห็นว่าจะเข้ามาในอีกประมาณ 4 เดือน
(ตอนนี้ที่ธีระ มีแต่สี natural)

มีแววจะได้ซื้อสูงด้วยครับ

ส่วนคำถามอื่นๆ ไม่รู้อ่ะครับ
ไม่ทราบประวัติ และไม่รู้ด้วยครับว่าทรงนี้ยี่ห้อไหนเป็นที่นิมยมครับ
(This post was last modified: 21-02-2012, 15:26 by dear709.)
21-02-2012, 15:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ตอนนี้กำละงสนใจ กีตาร์ simon&patrick woodland palor ขอคำแนะนำเกี่ยวกับกีตาร์ทรงนี้ - by dear709 - 21-02-2012, 15:23

Forum Jump: