Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555
ความจริงก็คือความจริง
กีตาร์ของพี่กฤษณที่จะนำเอามาประชัน ไม่ใช่กีตาร์ hi-end นี่ครับ
ต้องกีตาร์yamaha LJ-36 ของน้องNobi จึงจะจัดว่าhi-end
ผมไม่ได้ดูถูกกีตาร์ใดๆที่ราคาไม่เกิน4-5หมื่นบาท มีมากมายครับที่ราคาต่ำแต่คุณภาพดีคุ้มราคา เอามาก็ดีเป็นสีสันในงาน
ผมก็มี ยี่ห้อSuzuki เป็นกีตาร์คลาสิคของญี่ปุ่น ได้มาจากคุณปั่น ไพบูลย์เกียรติ ราคาเพียง 3500 บาท พี่มีกีตาร์ตัวใดจะมาเปรียบกันผมก็ขอท้าชน
ที่เอ่ยกีตาร์ดีๆของพี่เพราะมีกีตาร์ในรุ่นเดียวกันทั้งวันละเป๊ก Nueng Kitja คือ Martin D45V ผมเชื่อว่าน้องๆอยากฟังเสียงเปรียบเทียบไม่น้อยกว่า 30 คน ไม่เชื่อลองให้ออกเสียงซิครับ
อันที่จริงงานนี้ก็ไม่ได้ตั้งใจรุมกีตาร์ญี่ปุ่น ผมเองก็คันหอยจะแย่อยู่แล้ว อยากเอากีตาร์ญี่ปุ่นไปชนด้วย แต่ก็ควรสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย
ผมเป็นคนรักกีตาร์ใครๆก็ทราบ ไม่ดูถูกยี่ห้อใด แต่เลือกที่จะเล่นและเก็บสะสมกีตาร์บางยี่ห้อที่มีอนาคตกว่า เรื่องนี้เป็นความเชื่อและศรัทธาส่วนตัว ไม่เคยหลงยี่ห้อใดเป็นพิเศษ นอกจากกีตาร์หลังเต่า
ลองนึกภาพตามซิครับ งานมีเวลาเหลือเฟือ น้องๆหลายคนเสียสละเอากีตาร์ดีๆตามความคิดของเขามาประชันด้วย เพื่อหวังแลกเปลี่ยนได้ฟังกีตาร์ดีๆจากพี่ๆเพื่อนๆ
ดังนั้น เป็นไปได้ควรเลือกกีตาร์ที่มาประกบคู่กันอย่างสูสี อย่างน่าสงสัย ไม่ใช่เลือกกีตาร์มาเผื่อชนะใจแบบฟลุ๊คๆ
ผมถือว่านี่คือคำท้าทายแกมชักชวนให้ทุกท่านที่มางาน ได้เสียสละนำกีตาร์มาประชันกัน ปีละหน เพื่อเป็นวิทยาทานแก่กัน

All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 15-12-2011, 23:42 by povation.)
15-12-2011, 23:40
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - by povation - 15-12-2011, 23:40

Forum Jump: