Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555
Author Message
Nobi Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555
(13-12-2011, 22:30)cin Wrote: น้องหมู ผมว่าไหนๆจะจัดงานทั้งที ให้มันสนุกๆไปเลยเลยดีกว่า
จัดงาน กีต้าร์อเมริกัน ปะทะกีต้าร์ญี่ปุ่น ไปพร้อมกับงานปีใหม่เลย อยากจะรู้เหมือนกัน ว่าใครจะเจ๋งกว่าใคร
ผมเองตอนนี้ก็ไม่มีกีต้าร์ญี่ปุ่นเหลือสักตัว เกือบทั้งหมดเป็นอเมริกัน มียุโรปอยู่อีกตัว
ถ้ากีต้าร์ญี่ปุ่นดีจริงและถูกรสนิยม อาจต้องหาไว้เล่นบ้าง
ผมขอเสนอกติกานะครับ
1. กีต้าร์ทรงเดียวกันปะทะกัน
2.ไม้หน้าและไม้หลังชนิดเดียวกัน ปะทะกัน
3.ให้คนมาร่วมงานเป็นคนโหวตตัดสินว่าตัวไหนเสียงดีกว่า
4.ให้เปรียบกีต้าร์แต่ละตัวก่อนปะทะ โดยเสนอมาเลยว่าจะเอาตัวไหนมาปะทะ อาจเสนอมาสักห้าตัวประกบคู่กัน

ผมเสนอให้พี่ป๋อเป็นหัวหน้าทีมอเมริกัน. ส่วนฝั่งญี่ปุ่นให้พี่กฤษณ์เป็นแกนนำ

ใครมีความคิดเห็นเพิ่มเติมช่วยลองเสนอมานะครับ

เห็นด้วยตามที่ น้า cin เสนอมา
เนื่องจากกีต้าร์ต่างยี่ห้อกัน การ bracing ต่างกัน
แต่ละตัวจึงมีลักษณะเสียงดีแบบเฉพาะดัว

ผมขอเสนอ แก้ไขข้อ 3.สักเล็กน้อย
"ให้คนโหวตว่าตัวไหนเสียงดีกว่ากัน"
ขอเปลี่ยนเป็น
"ให้คนโหวตว่าเสียงชอบเสียงตัวไหนมากกว่ากัน"

เห็นด้วยกับ 500 บาท ช่วยค่าอาหาร

งานยังไม่เริ่มก็ชักสนุกแล้ว
ทีมอเมริกา รู้สีกจะครึกครื้นเป็นพิเศษ

พอดีหัวหน้าทีมซามูไร (จอมพลPood) ไม่อยู่
ขอเชิญ นายพล Nit gt ออกมาระดมพลด่วน
ผมขอส่งทหารเอกเข้ารวมสมรภูมิ 1 นาย
นายร้อย Yamaha LS36
(This post was last modified: 14-12-2011, 13:56 by Nobi.)
14-12-2011, 13:46
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555 - by Nobi - 14-12-2011, 13:46

Forum Jump: