Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำจะท่วมกรุงเทพฯไหมครับ
Author Message
beetle Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: น้ำจะท่วมกรุงเทพฯไหมครับ
เท่าที่ผมเห็นน้าแต่ล่ะท่านโพสมาผมก็มาคิดถึงสิ่งที่ผมได้อ่านในเฟสผม ไม่รู้ว่าจะเป็นสาเหตุให้น้ำท่วมใหญ่มั้ย คือว่า ผมไปเปิดเจอมีคนแชร์มาว่า มีนักการเมืองคนนึงสั่งให้กักน้ำไว้เมื่อตอนที่น้ำเหนือมันมา ไม่ให้ปล่อย ทีนี้พอน้ำมาอีก ก็ทบไปอีก พอไม่ไหวก็ต้องปล่อย แล้วอย่างที่เหตุบางโฉมศรีนั้น บอกว่าเป็นเพราะนักการเมืองด้วยเช่นกัน สั่งกัก ไม่ปล่อยจนทนไม่ไหว แตกไป จนมาถึงตอนนี้ก็เป็นอย่างที่เห็น ผมก็ไม่อยากเอ่ยชื่อนักการเมือง ผมก็แค่พูดในสิ่งที่ผมได้อ่านมา แต่ก็อย่าปักใจเชื่อครับ เพราะเดี๋ยวนี้เชื่ออะไรไม่ได้ แต่ก็อยากให้รู้เอาไว้ครับ เพราะ ผมว่าอาจจะจริงในบางส่วน ซึ่งก็ต้องนำไปพิจารณากันแล้วแต่คน แล้วก็ช่วงหลังผมได้ฟังข่าวบางวันบอกว่า รัฐเตรียมตัว ประเมิณงบเพื่อจะกันไว้เป็นค่าเสียหาย สำหรับหลังน้ำลดแต่ผมว่าไม่ควรนะ เพราะถ้าเกิดกันไว้แล้วมันไม่พอจะทำไง ก็ต้องตัดจากส่วนที่กันไว้มาทำอย่างอื่น ทีนี้ถ้าตัดมาแล้ว พอจะจ่ายจริง มันไม่พอจะทำยังไง ผมคิดว่าควรจะรอให้น้ำลดแล้วประเมินทีเดียวดีกว่า น่าจะทำให้ได้ตัวเลขที่ชัดเจนกว่า แล้วก็อยากบอกอีกเรื่องครับ คนไทยไม่ควรทะเลาะกันเองครับ เพราะฟังข่าวคนต้องทะเลาะกันเองเยอะมาก ส่วนใหญ่ก็เป็นเรื่องการกั้นเขื่อน แต่ก็ต้องทำ เพราะถ้าไม่ทำแล้วมันท่วมหมด จะเอาคนจากไหนมาช่วยจุดที่โดนน้ำท่วม ไม่รู้ว่าความเสียสละของคนสมัยใหม่หายไปไหน อยากเห็นคนไทยเข้าใจกันครับ
ชื่อเบ็นซ์ครับ อายุ 14 เพิ่งเล่นกีตาร์ได้ เดือนกว่าครับ มีอะไรแนะนำได้นะครับ กำลังสนใจกีตาร์ไฟฟ้าครับ theer_honed_beetle@hotmail.com 0891433955
20-10-2011, 23:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำจะท่วมกรุงเทพฯไหมครับ - by beetle - 20-10-2011, 23:44

Forum Jump: