Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คือผมอยากลองเล่นกีต้า ผมควรเริ่มจากไหนก่อนดีครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: คือผมอยากลองเล่นกีต้า ผมควรเริ่มจากไหนก่อนดีครับ
เริ่มจากต้องมีกีต้าก่อนครับ ราคาไม่น่าจะต่ำกว่า 3500 และไม่ควรเกิน 5000 อ่ะครับ
ถ้าชอบแล้วอยากเล่นต่อ กีต้าระดับราคานี้สามารถเล่นสบายๆ กับเพื่อนฝูงไปได้ตลอดชีวิตครับ (แต่ถ้าอยากเป็นศิลปินก็อีกเรื่องนะครับ)
หรือถ้าหัดแล้วรู้สึกไม่ชอบหรืออยากเลิก ราคานี้ก็ยังไม่เจ็บตัวเท่าไหร่ด้วยครับ

จากนั้นก็มาเริ่มกันที่ตีคอร์ดร้องเพลงละกันครับ เพราะมันง่ายและเห็นผลเร็วที่สุดครับ (จะได้มีกำลังใจเล่นต่อไปเรื่อยๆครับ)
ซึ่งก็ต้องร้องเพลงหรืออย่างน้อยฮัมทำนองและเมโลดี้ได้นะครับ
จากนั้นก็ซื้อหนังสือเพลงมาแล้วก็หัดจับคอร์ดตามครับ (โดยปกติหนังสือเพลงจะมีรูปแบบคอร์ดให้ดูและจับตามอยู่แล้วครับ)

แต่ถ้ามีเป้าหมายนอกเหนือจากนี้ เช่นอยากไปทางคลาสสิคก็คงต้องไปเรียนตามโรงเรียนล่ะครับ
20-10-2011, 23:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คือผมอยากลองเล่นกีต้า ผมควรเริ่มจากไหนก่อนดีครับ - by dear709 - 20-10-2011, 23:33

Forum Jump: