Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องรอยระหว่าง neck กับ heel neck หน่อยครับ
Author Message
Olanla Offline
Member

Likes Given: 211
ถามเรื่องรอยระหว่าง neck กับ heel neck หน่อยครับ
ผมซื้อ Taylor มือสองมาตัวนึง แล้วสังเกตุเห็นรอยคล้ายๆกับ cosmetic wear ที่บริเวณรอยต่อระหว่าง neck กับ heel neck อะครับ ถ้ามองบางมุมก็จะไม่เห็น แต่บางมุมก็เห็นชัด ถ้าเอานิ้วลูบเบาๆก็จะไม่รู้สึกอะไร แต่ถ้าออกแรงกดสักหน่อยแล้วลากนิ้วผ่านจะรู้สึกถึงรอยอยู่นิดนึง แบบนี้ถือว่าปกติรึเปล่าครับ หรือว่ามันจะมีปัญหาในอนาคตไหมครับ ตอนนี้เป็นกังวลเพราะผมมือใหม่มากๆในการซื้อกีตาร์ครับ

15-10-2011, 09:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถามเรื่องรอยระหว่าง neck กับ heel neck หน่อยครับ - by Olanla - 15-10-2011, 09:53

Forum Jump: