Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำจะท่วมกรุงเทพฯไหมครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: น้ำจะท่วมกรุงเทพฯไหมครับ
โคตรน่ากลัวเลยครับ

ผมอยู่ในซอยวัดกู้ อ.ปากเกร็ด ซึ่งเป็นปากเกร็ดฝั่งติดแจ้งวัฒนะ สถานการณ์ยังดีอยู่ครับ
แต่ฝั่งเกาะเกร็ดได้ข่าวว่าท่วมไปแล้ว

เมื่อวานผมเดินไปดูที่ท่าน้ำปากเกร็ด น้ำก็ท่วมท่าเรือไปแล้วด้วยครับ

เสียวมากครับ ไม่เคยคิดเลยว่าจะใกล้ตัวขนาดนี้ เร้าใจเกินไปครับ นอนเกร็ง เซ็งมาก
อย่างไรก็ตาม ตอนนี้ที่บ้านผมก็ยังถือว่าสบายกว่าอยุธยากับนครสวรรค์มากครับ น่าเห็นใจจริงๆ

ขอให้มันผ่้านไปเร็วๆ และขอให้การฟื้นฟูเป็นไปได้ด้วยดีทุกครัวเรือนครับ
13-10-2011, 23:42
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำจะท่วมกรุงเทพฯไหมครับ - by dear709 - 13-10-2011, 23:42

Forum Jump: