Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำจะท่วมกรุงเทพฯไหมครับ
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: น้ำจะท่วมกรุงเทพฯไหมครับ
ขอบคุณครับพี่ปู๊ดที่นำมาแชร์กัน ผมขนของสำคัญจากชั้น1ขึ้นไปเก็บชั้น3เรียบร้อยแล้วครับ
แวะมาบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้วยว่าให้ระมัดระวังเรื่องโจรขโมยด้วยครับ เมื่อวันอังคารข้างบ้านผมโดนงัดประตู กระจก เข้าไปขโมยเงิน ทรัพย์สินชั้นล่าง โชคดีที่บ้านผมติดเหล็กดัดโจรมันเลยเข้าบ้านที่ไม่ติดแทน
หลายวันนี้นอนหลับๆตื่นๆ เอาไฟฉายลงมาส่องทุกคึน หมาเห่าเมื่อคืนตอนตีสามต้องสะดุ้งตื่นลงมาเช็คตลอด
พวกมิจฉาชีพเยอะครับ หมู่บ้านผมมี300กว่าหลัง แต่จ่ายค่ายามไม่ถึง50หลัง (บ้านผมเป็น1ใน50) สุดท้ายก็ไม่ไหว ยามเยิมลาออกไป คราวนี้แหละมิจฉาชีพตรึม ค่ายามหลังละ400บาท แต่บ้านที่มักง่ายเห็นแก่ตัวไม่ยอมจ่ายโดนขโมยขึ้นบ้าน มันคุ้มกันไหม แค่นี้ก็คิดกันไม่ได้ น่าเสียดายครับที่คนส่วนมากเห็นแก่ตัวกันไม่เห็นแก่ส่วนรวม และยิ่งน่าเสียใจก็คือบ้านที่มีฐานะหลังใหญ่โตแต่ดันไม่จ่ายค่ายาม ที่ทราบก็เพราะหัวหน้ายามสนิทกับที่บ้านเป็นคนมาบอกเองว่าหลังไหนบ้างที่จ่ายและไม่จ่าย พวกเค้าก็อยู่ไม่ได้กันครับ ระดับหมู่บ้านยังขาดความสามัคคีแบบนี้ รันทดใจครับ ชั่วโมงนี้โจรหน้าไหนย่องเข้าบ้านผมล่ะก็มีเสี่ยงลูกปืนล่ะครับ
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

13-10-2011, 13:28
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำจะท่วมกรุงเทพฯไหมครับ - by piggyprince - 13-10-2011, 13:28

Forum Jump: