Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามวิธีการลอกคราบกาวออก
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
RE: ถามวิธีการลอกคราบกาวออก
เห่ย เอาจิงดิ่ คือพี่จะตั้งโรงเผาถ่านผมก็ไม่ห้ามครับ แด๋วผมถือไปให้ซักสามถุง แล้วกีตาร์ผมขอแระกัน 555+

อย่างแรก แนะนำ สเตรคลีนครับ ตัวนี้ก็โอเครถ้ามันไม่หนักหนาเท่าไร่เจ้านี่เอาออกได้ แต่ถ้ามันเหนียวหนับจับใจ แนะนำ น้ำมันดีเซลครับ ออกแน่ๆ ผมหมายถึงกาวนะครับ ไม่ต้องเอาชุ่ม ค่อยๆถู พอเกือบจะหมดแล้วต่อด้วยสเตรคลีน รับรองได้ผลครับ สะอาด แต่จะกังวลเรื่องกลิ่นอยู่ซักหน่อย อันนี้ทำใจครับไม่นานก็หาย

แต่อย่าใช้เบนซินนะครับ มันแห้เร็วแล้วไม่ค่อยออกด้วย พาให้กาวแห้งแล้วผิวหน้ามันจพกรอบที่นี้แข็งโป๊ก ส่งช่างเลย เอาเป็นว่าลองดีเซลก่อน น่าจะโอครับ น้ำมันก๊าดไม่แน่ใจ Lกฮ ก็เบาไปครับ ดีเซลดีที่สุดครับผม
(This post was last modified: 28-09-2011, 16:38 by cort.)
28-09-2011, 16:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามวิธีการลอกคราบกาวออก - by cort - 28-09-2011, 16:38

Forum Jump: