Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ วันนี้ไม่ได้มีคำถามเกี่ยวกับกีต้าร์....แต่อยากจะถามว่า....น้าๆเคยมีชีวิตไม่เป็นโ้ล้เป็นพายบ้างไหมครับ...แล้วห
Author Message
Zero Begin Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: สวัสดีครับ วันนี้ไม่ได้มีคำถามเกี่ยวกับกีต้าร์....แต่อยากจะถามว่า....น้าๆเคยมีชีวิตไม่เป็นโ้ล้เป็นพายบ้างไหมครับ...แ
(14-09-2011, 16:14)karn Wrote:
(13-09-2011, 21:56)Zero Begin Wrote: ครับ เป็นเรื่องไหนก็ได้
หลักๆแล้วต้องการจะสื่อว่า....น้าๆอาจจะมีช่วงที่หลงทาง มัวเมา สิ่งที่ควรทำกลับไม่ทำ ส่งผลให้ชีวิตมันย่ำแย่ (ด้วยมือของตัวเอง) น้าๆมีแนวคิดอะไร และปฏิบัติอย่างไร ถึงรอดพ้นจากตรงนั้นมาได้ครับ

ยินดีรับฟังทุกความเห็นครับ

ด้วยมือของตัวผมเอง..ไม่เคยรู้สึกแย่เลยครับ คิดอะไรก็ได้ดั่งใจจริงๆBig Grin

อย่าซีเรียสครับน้า..ฟังเพลงนี้ไปพลางๆ

ผมเคยผ่านช่วงค่ำคืนที่เลวร้ายด้วยเพลงนี้มาแล้วครับ...
คือต้องหมุนเงินแปดหลัก..ไม่ผิดครับแปดหลักจริงๆ คิดไม่ออก มึนตึ๊บ!!
แล้วน้าบูก็โทรมา ส่งเพลงนี้มาให้ฟัง(ตอนนั้นยังไม่เสร็จสมบูรณ์) ผมฟังอยู่เกือบสิบรอบ..
แล้วก็กลับบ้านไปนอน...

เช้ามาอะไรๆก็ดีขึ้นตามลำดับ...บางปัญหาก็จะมีทางแก้ไขโดยตัวของมันเอง...
มนุษย์ชอบจะควบคุมอะไรต่อมิอะไร..จริงๆแล้วธรรมชาติต่างหากที่ควบคุมเรา
ใช้ชีวิตบนโลกเหมือนการลอยคออยู่ในมหาสมุทร อย่าเฉื่อยจนจมน้ำ ถนอมแรงไว้ใช้ยามจำเป็น
ถ้าเจอขอนไม้ให้รีบคว้า แล้วมันจะพาคุณไปเจอเรือใหญ่ แต่ถ้าสักวันเรือมันล่มก็ไม่ต้องเสียใจ
เริ่มทำใหม่เหมือนที่คุณเคยทำ แค่ทำแต่ละวันให้ดีที่สุดก็พอ เพราะในที่สุดแล้ว..ความตายซื่อสัตย์ต่อเราทุกคน

ขอบคุณครับ น้า karn
ตัวผมเองชอบฟังประสบการณ์ของผู้คนที่เคยผ่านน้ำร้อนน้ำเย็นมาเยอะๆ ฟังแล้วรู้สึกทำให้ไฟลุกโชนขึ้นมา

14-09-2011, 19:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สวัสดีครับ วันนี้ไม่ได้มีคำถามเกี่ยวกับกีต้าร์....แต่อยากจะถามว่า....น้าๆเคยมีชีวิตไม่เป็นโ้ล้เป็นพายบ้างไหมครับ...แ - by Zero Begin - 14-09-2011, 19:45

Forum Jump: