Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ แห่งสยามประเทศ
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
RE: กีตาร์ แห่งสยามประเทศ
ก็เพราะงี๊งัยครับ กระทู้นี้ถึงได้เกิดขึ้น จะว่าไปแล้วในสมัยนู้น สินค้าญี่ปุ่นเหมือนกับสินค้าจีนในสมัยนี้ ต่างกันตรงที่ของมันจะทนกว่าในราคาที่ถูกกว่า จนมีคำเรียกของปลอมว่าของญี่ปุ่น จะซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าอะไรทีก็ต้องมาดูก่อนว่ามีของญี่ปุ่นมายัง (ถ้ายังกุรอ) 555+

สำหรับกีตาร์แห่งสยามประเทศนี่ี ประวัติมันต้องคลุมเคลือๆ ไม่รู้ใครทำ หรือทำที่ใหน เพระว่าย่ามาฮ่า หรือโอเวชั่นสมัยนู้นมันก็ยังมีที่มาที่ไป เชื่อหรือไม่ครับ ปัจจุบันนี้ผมยัง งงๆ ยังไม่รู้เลยว่า พวก ฟูจิยามา โจ้โจ้ ที่จริงแล้วเค้าทำกับแถวๆแนวตะเข็บชายแดนไทยหรือป่าว เพราะเห็นมากี่ตัวๆ ก็ไม่อัดทำฝาบ้าน(คิดเอง) ตีๆแปะๆ แล้วก็เอามาขายเรา กว่าผมจะรู้ว่าที่จริงกีตาร์ทำจากไม้แผ่นก็เมื่อสองสามปีที่ผ่านมานี่เอง เศร้าจริงๆ

ในสมัยนู้นกีตาร์กับผมนี่เป็นอุปกรณ์ประกอบวงเหล้า เป็นยาบรรเทาอาการช้ำใจ(จากใครคนหนึ่ง) แต่ไม่ใช่ว่าไม่เห็นคุณค่านะครับ ใครยกไปทำเสียง โกร๊ง ... นี่มีสะดุ้ง ตาเขียว เคืองไปหลาววันเหมือนกันนะ

กลับมาที่กีตาร์ไม้หนาๆ เหล่านี้ผมไม่เคยเจอครับสังคมวงการกีตาร์ผมแคบมากเจอแต่ไม้อัด เห้อ พอหันกลับมามองกีตาร์สมัยนี้บ้าง ผมเองก็แทบถอดใจเหมือนกัน แบบว่าจะหากีตาร์ที่ตรงใจก็ต้องพกไปไม่ต่ำกว่าสามหมื่น ขนาดทาคามีเนะ ไปดูที่นครหลวงฯ สาขา เวอร์เทรด์มาเมื่อวันอาทิตย์ ไอ่เจ้า ซีรี่ D (สองหมื่นก่า) โหยงานประกอบจากจีนสุดยอด ไม่ได้ต่างจากไอ่เห่ยเลย นี่ขนาดตัวโชว์นะครับ ตรงที่ฟิงเกอร์บอร์ดส่วนที่พาดยาวมาถึงซาวร์โอล มันยังเป็นรอยห่างๆ เอากระดาษเสียบได้เลย ไม่มีแลกเกอร์อุดไว้ด้วย แม้คนขายจะบอกว่ามีหลายตัวให้เลือกผมก็ยังส่ายหัว โธ่กีตาร์ในฝัน ต้องวางแล้วหันไปหยิบ โอเวชั่นมาลอง แหม๋เข้ามือดีจังแต่พอหันหลังมาดู จ๊ากกกก เจ้าไม้สามเหลี่ยมตรงฐานคอด้านหลังเป็นรอยแยก ร้องจ๊ากกก คนขายก็บอกว่ามันเป็นธรรมดาค่ะ ถ้าชอบเดี๋ยวลดให้ โอวว์ของประกอบจีน ผมเชื่อครับว่าของจากจีนมีดีเยอะไป ผมอาจจะไปไม่ถูกที หยิบไม่ถูกตัวเองไม่เป้นรัย

หันกลับมาดู Cort (ไอ่เห่ย) ตัวละ 6800 แล้วก็สะท้อนใจ ถึงกับพูดออกไปเลยว่า จากนี้เราต้องพึ่งนายแล้วนะ อยู่กับเรานานๆหละ เราสัญญาจะดูแลนายอย่างดี ครับก็เป็นอย่างที่พี่ pood เห็นหละครับ ขนาดคอมันยังประกอบได้เท่านีเลย อยู่ถึงสามปีผมก็ว่าได้โบนัสแล้ว เห้ออออออออออ
14-09-2011, 19:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีตาร์ แห่งสยามประเทศ - by cort - 14-09-2011, 19:00

Forum Jump: