Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ แห่งสยามประเทศ
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: กีตาร์ แห่งสยามประเทศ
(12-09-2011, 16:16)cort Wrote:
(12-09-2011, 15:31)karn Wrote: ขอส่งเข้าประกวดสองตัวครับ
5.Melody
6.Kimus

5.Melody ตัวนี้เพื่อนผมใช้เล่นจน เมาฟรีมาหลายบ้านแล้ว ครับ
6.Kimus ตัวนี้ไม่คุ้นครับ ประสพการณ์ผมช่างน้อยจริงๆ
1. โจโจ้
2. ฟูจิยาม่า
3. โคโค่นัท
4. ซูซูกิ
5.Melody
6.Kimus

ถ้าไม่นับ ย่ามาฮ่าแล้ว มีใครจะส่งอะไรเข้าประกวดอีกหรือไม่ครับ เพราะพรุ่งนี้ ผมจะขอการโหวดเพื่อหา กีตาร์แห่งสยามประเทศ ครับผม

กราบขออภัยมณีเป่าปี่่สามเด้งครับท่าน cort
กระผมมิได้มีเจตนาขับไล่ไสส่ง yamaha เลยแม้แต่น้อย คงเนื่องด้วยอาการเมายาลดน้ำมูก
ทำให้เบลอจากที่ควรเขียน 6.Melody 7.Kimus กลายเป็น 5.Melody 6.Kimus ไปเฉยเลย
อย่าเพิ่งตัด yamaha ออกไปเลยครับน้า เนื่องจากแบรนด์นี้เป็นขวัญใจร้านเครื่องเขียนไม่แพ้ JOJO เช่นกัน
ในระดับเดียวกับ yamaha ยุคนั้น Hondo Marina Segovia Samick ก็เห็นตามร้านเครื่องเขียนบ่อยๆครับBig Grin

ปล.ผมชอบยี่ห้อ Cort เป็นการส่วนตัวเพราะขนาดคอไม่ใหญ่เกินไป เฟร็ตใหญ่ดี,neck radius ก็กำลังดี
พูดง่ายๆว่าเข้ามือ ว่างั้นเหอะิ กีต้าร์ต่อให้เสียงดีแค่ไหนถ้าเล่นไม่สนุกมันก็บ่มิไก๊
แต่ผมเห็นเทพๆหลายๆคนในบ้านนี้เวลาจับกีต้าร์ตัวไหนก็เข้ามือทั้งนั้น
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

12-09-2011, 19:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีตาร์ แห่งสยามประเทศ - by karn - 12-09-2011, 19:06

Forum Jump: