Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ แห่งสยามประเทศ
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
กีตาร์ แห่งสยามประเทศ
จากกระทู้เบญจภาคี ทำให้ผมนึกย้อนไปสมันก่อนที่เริ่มเล่นกีตาร์ใหม่ๆ สมันนู้นกีตาร์ตัวใดฝังคอเหล็กนี่หรูมีากกกกกก ก็เลยมีแนวคิดเรื่องกีตาร์แห่งสยามประเทศขึ้นมา อยากให้ลองแชร์กันดูนะครับ ว่าสมันนู้น มันมีกีตาร์อะไรที่วางขาย หรือโชว์หน้าร้านเยอะสุดๆ เอาแบบว่า นักเรียนชอบแบกไปจีบสาว ที่ รร. ก็ได้ กติกาหรือแนวคิดก็มีอยู่ว่า

1. ต้องมีมีอายุไม่ต่ำกว่า 30 ปี
2. ราคาก็ไม่น่าเกิน 1500 (สมันนู้น)
3. เอ่ยชื่อมานี่ อ๋ออออออออ
4.ร้านขายเครื่องเขียนชอบเอามาตั้งโชว์หน้าร้าน
5.

ผมขอเสนอชื่อเข้าประกวดนะครับ

1. โจโจ้ ตัวนี้สวดดดยอด คอโก่งแอ๊คชั่นสูง สามมารถใช้แทนคาฮองได้
2. ฟูจิยาม่า ไม้อัดทั้งตัว คอใหญ่และแข็งเป็นพิเศษ จึงใช้ได้ดียามมีเรื่อง
3. โคโค่นัท สัญลักษณ์ เป็นต้นมะพร้าว ตัวสุดท้ายที่เห็น อยู่หน้าซอยทหารอากาศ สะพานใหม่ น่าจะ 800 บาท (25 ปีผ่านไป)
4. ซูซูกิ ยี่ห้อนี้ไม่เคยลอง แต่ยามยากจนก็ซื้อสายยี่ห้อนี้ใส่ประจำ มีตังซื้อกิ๊บสัน
5. ยามาฮ่า เจ้านี่มันเป็นกี่ตาร์คุณหนู คือแบบคนมีตังหน่อยก็จะเล่นเจ้าตัวนี่ครับ เป็นที่ อิจฉาของ กีตาร์สามตัวบน

ลองโหวตกันดูครับ
12-09-2011, 14:52
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กีตาร์ แห่งสยามประเทศ - by cort - 12-09-2011, 14:52

Forum Jump: