Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ยังตัดสินใมใจเลือกไม่ได้!!!
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
RE: ยังตัดสินใมใจเลือกไม่ได้!!!
Cort SFX 1F
Cort SFX-E

สองตัวนี้เหมือนกันครับ ต่างกันตรงปรีแอมป์ เจ้า Cort SFX 1F ใช้ฟิชแมน เจ้าCort SFX-E ใช้ Cort CE 304T (คนขายเค้าบอกมา)
รูปhttp://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=11366

เสียงก็ไม่ต่างครับเวลาเล่นโปร่งแต่ถ้าออกแอมป์ นี่ก็น่าจะต่างอยู่ (ไม่เคยลอง) ทั้งสองตัวเป็นท๊อป โซลิต ไม้ข้างไม้หลังเป็น ลามิเนต งานประกอบยังไม่โอเค เท่าไหร่ครับ (อาจเป็นเพราะผมดูไม่ค่อยละเอียดตอนซื้อ ) ครับ ตัวบางๆ เอาขึ้นเวทีนี้ไม่อายใครเลยครับ เท่าที่ชาวบ้านบอกมาเสียงดีมาก ถ้านิ้วใหญ่อาจจะจับคอร์ดใน ลำบากซักหน่อย

ที่ว่างานประกอบไม่โอเค เพราะผมเห็นรอยแยก ตรงฐานคอครับ เท่าทีดูๆ เป็นสีดำครับที่มันดูเหมือนจะแยกออก บริเวณฐานคอด้านหลัง แด๋วจะถ่ายรูปมาให้ดู ที่เห็นเป็นรอยแยก แล้วมั่นใจว่าไม่ใช้ลายของมันก็เพราะมันไม่เรียบครับ ถ้าจะเอารุ่นนี้คงต้องดูดีๆ หน่อย รอยประกอบตลอดแนวของคอในช่วงที่ต่อกับ บอดี๊นั้น ก็ยังเห็นเป็นช่องไม่สนิด ยาวไปยัง ซาวน์โอล แต่เค้าอัดกาวเข้าไป แล้วตัวใหม่ๆ นี่กลิ่นกาวหึ่งเลย

ไม่ใช่ว่าพวกนี้มีแล้วเสียงจะไม่ดีนะครับ เสียงใช้ได้ทีเดียวผมติเฉพาะงานประกอบครับ (จากจีน) ส่วนองศาคอนั้นผยังไม่มีเวลาตรวจดูครับ ในเรื่องของแอ๊คชั่นสายสำหรับผมแล้วมันสูงไปนิดส์ ก็แก้ใขโดยฝน แซดเดิ้นลงมา ก็พอใช้งานได้แม้จะไม่ต่ำดังใจหมาย

ถ้าอย่างไรผมจะทำรีวิวให้ดูแล้วกันครับ อดใจรออีกซักหน่อย เน้อ

31-08-2011, 19:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ยังตัดสินใมใจเลือกไม่ได้!!! - by cort - 31-08-2011, 19:55

Forum Jump: