Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขาย takamine tn10 all Solid japan
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขาย takamine tn10 all Solid japan
(20-07-2011, 16:23)oil taylor Wrote: ขอขอบคุณน้าๆหลายๆท่านนะครับที่มาช่วยยืนยันว่า all solid ผมล่ะกลุ้มเลย เจอเบลคแบบนี้

คุณจะกลุ้มไปทำไมครับ ถ้าคุณลงขายของในเว้บนี้ ผมในฐานะสมาชิกคนหนึ่งก็อยากให้คนที่สนใจซื้อใด้รับข้อมูลที่ถูกต้องที่สุดเท่าที่จะเป็นไปใด้ ผมไม่ใด้กล่าวหาว่าคุณให้ข้อมูลเท็จแต่สงสัยว่าทำไม Takamine Europe ระบุว่ามันเป็น solid back เท่านั้นแต่ถ้าคุณเชื่อข้อมูลของ Acousticthai ที่บอกว่ามันเป็น all solid ก็ไม่ว่ากันครับ

ในชีวิตของผมยังไม่เคยเห็นร้านขายกีต้าร์ที่ไหนจะบ้าโฆษณาว่ากีต้าร์รุ่นที่ตัวเองขายเป็น laminate ทั้งๆที่มันเป็น all solid แต่เท่าที่อ่านมาก็เห็นเขาระบุแบบนีครับ

[Image: tn101.jpg] [Image: tn102.jpg]

http://www.andertons.co.uk/steel-string-...atural.asp

http://www.stars-music.fr/takamine-tn10-...satin.html#

ผมเป็นคนแก่ที่ไม่เข้าใจภาษาวัยรุ่นเลยไม่รู้ว่า "เบลค" มันแปลว่าอะไรแต่ผมไม่ใด้มีเจตนามาขัดคอคุณเลยแม้แต่น้อย ถ้าคุณคิดว่าผมเข้ามาเสือกก็ต้องขออภัยด้วยครับ ในความคิดของผมกีต้าร์จะเป็น all solid หรือเปล่าไม่ใด้ทำให้ค่าตัวของมะนลดลงแต่สลึงเดียว คุณมีเงินไม่กี่พันก็ซื้อกีต้าร์ all solid ของจีนใด้แล้วแต่มีเงินเป็นแสนก็ยังซื้อกีต้าร์ laminate ของ Greg Smallman ไม่ใด้

มูลค่าของ Takamine TN10 นั้นราคาขายลดแล้วในยุโรป = 892 Euro = 37500 บาท คนที่สนใจซื้อเขาน่าจะสนใจว่าคุณขายเท่าไหร่มากกว่าที่จะมาเอาสเป็คมาเป็นเหตุผลในการตัดสินใจนะครับ

ตอนนี้เรามัวแต่มาเถียงกันว่าเว้บฝรั่งกับเว้บไทยใครถูกใครผิด ผมไม่คิดว่าเว้บ Acousticthai มีเจตนาจะให้ข้อมูลผิดหรอกครับ (นี่ถ้ามีหนูโจนยุ้ยกับหนูจ๋ามายืนยันผมจะเชื่อ 100% เลย) ตอนนี้ผมกลายเป็นตัวป่วนในกระทู้ขายของคุณไปโดยไม่มีเจตนาดังนั้นผมขอแก้ตัวแบบนี้ดีกว่า

[Image: sidebracing.jpg]

กีต้าร์ solid side ของ Takamine ที่ผมมีอยู่สี่ตัวจะมีไม้บางๆดามกันไม้ข้างแตกทุกตัว ถ้าตัวของคุณมีผมจะโอนเงินให้คุณหนึ่งพันบาทเป็นการขอโทษ แจ้งหมายเลขบัญชีมาทาง PM ก็ใด้ครับ

ถึงไม่มีก็ไม่ใด้หมายความว่ามันไม่ใช่ all solid นะครับถ้าคุณคิดว่ามันใช่มันก็ใช่เพราะไม้ข้างมันไม่มีผลกับเสียงแม้แต่น้อย

(This post was last modified: 20-07-2011, 21:53 by pood.)
20-07-2011, 21:49
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขาย takamine tn10 all Solid japan - by pood - 20-07-2011, 21:49

Forum Jump: