Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ
(13-07-2011, 01:01)povation Wrote: พี่napman ครับ ขอบคุณครับ
ผมว่าน้องยอดเยี่ยมเป็น Butter ครับ

หมายความว่าพี่ยอดเยี่ยมเจอลมแล้วจะอ่อนตัว ยวบยาบ ละลาย
แต่พี่ป๋อเจอลมแล้วจะแข็งปั๋ง

ผมแปลเอาจากคำว่า ขนมปังและเนย

เนย เจอลม อ่อนตัว ละลาย

ขนมปัง เจอลม แข็งเป้ก

แซวเล่นนะจ้ะ 555
ความรู้สึกต่อพี่ป๋อ:

รู้จักพี่ป๋อครั้งแรกเมื่อปีที่แล้ว พอดีเพิ่งกลับมาเล่นกีต้าร์อยากลองศึกษาข้อมูล ตอนนั้นชอบOvationมากๆแล้วก็ดันไปสอยมาเรียบร้อยก่อนที่จะเจอพี่ป๋อ น่าเสียดายมากๆ แล้วก็เลยโทรคุยกับพี่ป๋อถามเรื่องกีต้าร์Ovation
พอได้ไปบ้านเต่าก็ตกกะใจ ไม่อยากเชื่อว่ามีคนบ้ากีต้าร์Ovationมากขนาดนี้ เต็มบ้านไปหมด แถมยังมีกีต้าร์ยี่ห้ออื่นๆอีกมากมาย พี่ป๋อให้ความรู้กับผมเป็นอย่างดี เรียกว่าไม่มีกั๊ก ยิ่งคุยยิ่งถูกคอ ยิ่งคุยยิ่งเสียตังค์ เอ้ยไม่ช่ายยยย
อัธยาศัยและน้ำใจอันงดงามของพี่ป๋อและบ้านเต่าทำให้ผมรู้สึกผูกพันและดีกับครอบครัวนี้มากๆ เพราะพี่ป๋อผมถึงได้มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเพิ่มขึ้นอีกมากมาย ได้สนุกกับการเล่นกีต้าร์และเสียงดนตรีอันไพเราะจากบ้านสีฟ้าแห่งนี้ ทำให้ผมมีไฟและพยายามฝึกฝนจนเรียกว่าหน้าด้านขึ้นไปเล่นและร้องเพลงในงานMeetingได้

ยังจำได้ดีกับคำพูดพี่ป๋อ เชื่อผมเหอะ คุณไม่หยุดแค่กีต้าร์ตัวเดียวร้อก~~
วันนี้ผมเชื่อแล้วครับพี่ป๋อ Big Grin

ความรู้สึกต่อพี่ยอดเยี่ยม:
ครั้งแรกที่เห็นAvatarโอ้ยไอ้นี่บ้ากามแน่ๆ นมเด้งดึ๋งซะขนาดนั้น 555 Tongue
ได้เจอะกันในงานMeeting พี่ยอดเยี่ยมก็มานั่งคุย ยิ้มให้ทักทาย
ต่อมาก็ได้เจอะพี่ยอดเยี่ยมที่บ้านพี่กฤษณ์ น้องครับพี่จะบอกให้นะ กีต้าร์ตัวเนี๊ยสุดยอด เสียงดีจริงๆ Tongue
555 แซวเยอะไปละ เดี๋ยวพี่ยอดเยี่ยมจะงอน ต่อมาก็ได้คุยได้รู้จักจริงจังเพราะโทรไปคุยตามประสาคนรักacoustic
ผมได้แนวคิดดีๆจากพี่ยอดเยี่ยมเยอะมากๆ เป็นความคิดที่ดีจริงๆครับ ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคนที่มีสาระขนาดนี้ คนเราดูจากรูปAvatarไม่ได้จริงๆครับ ฮา....

พี่ยอดเยี่ยมให้แง่คิดดีๆกับผมหลายต่อหลายเรื่อง แถมยังมีน้ำใจอันงดงามมากๆ ทำให้ผมได้รู้จักเพื่อนรุ่นพี่ที่น่ารักนับถือที่เมืองเหนือ ได้รู้จักน้องชายที่นิสัยดีแถมมีความเป็นกันเอง ทำให้ผมได้หลักคิดดีๆในการเล่นและเลือกกีต้าร์มากมาย สาระเหลือล้นแบบไม่น่าเชื่อจริงๆผู้ชายคนนี้

แต่....ไม่มีแฟน โสด เป็น นกป แถมไม่รู้ว่าแมนจิงป่าว ต้องให้เจ้าตัวมาตอบเอง 555

ทิ้งบอมบ์เสร็จละ ไปแว้ววววววววว Tongue
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 13-07-2011, 12:34 by piggyprince.)
13-07-2011, 12:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ - by piggyprince - 13-07-2011, 12:20

Forum Jump: