Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ
Author Message
nattapat Offline
Member

Likes Given: 3
RE: น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ
กลายเป็นกระทู้ที่พูดถึงน้ายอดเยี่ยมไปซะแล้วBig Grin
งั้นขอพูดถึงบ้างละกันนะครับ

ผมเจอน้ายอดเยี่ยมครั้งแรกก็คืองานวันเปิดบ้านน้ากฤษณเมื่อตอนปลายปีที่แล้วครับ
แกเป็นคนที่อัธยาศัยดี เข้ากับคนอื่นได้ง่าย เป็นกันเอง
วันนั้นช่วงบ่ายๆมีเลี้ยงข้าว แกก็เรียกให้มาทานกัน นั่งกินกันตามสบาย บรรยากาศเป็นกันเอง แกก็เรียกให้ทานนู่นทานนี่ คือถ้าไม่เคยเจอน้ากฤษณมาก่อน ก็จะนึกว่าน้ายอดเยี่ยมนี่แหละที่เป็นเจ้าของบ้าน ส่วนเจ้าของบ้านตัวจริง ง่วนอยู่กับการจัดงาน เดินเหงื่อซ่กๆ ข้าวปลาไม่ได้กิน

วันนั้นผมก็งงกับน้ายอดเยี่ยมอีกเรื่องนึงคือ วันเปิดบ้านจะมีกีตาร์ให้ลองเยอะ และก็มี GUILD วางอยู่ตัวนึง แกก็บอกว่าลองเล่นดูดิ ก็เล่นไปซักแป๊บนึง แกก็มากระซิิบกระซาบบอกว่า อย่าไปบอกใครนะ เน้นเลยว่าห้ามไปบอกใคร เป็นความลับ ว่า"guild รุ่นนี้บางตัวคอจะไม่เหมือนกันเลย ตัวนี้เล่นยาก ของแกเล่นง่ายกว่าเยอะ"
ผมก็พยักหน้า โอเคไม่บอกใครแน่ ซักแป๊บแกเดินไปอีกห้องนึงซึ่งมีคนอยู่กันเยอะ แล้วแกก็บอกทุกคนว่ารู้ป่าว "guild รุ่นนี้บางตัวคอจะไม่เหมือนกันเลย"
แล้วตกลงที่บอกว่าอย่าไปบอกใคร หมายความว่าไม่ให้ผมไปบอกใคร เดี๋ยวแกจะไปบอกคนอื่นเอง ใช่มั้ยครับ น้ายอดเยี่ยมBig GrinBig Grin
Eric The King
12-07-2011, 23:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ - by nattapat - 12-07-2011, 23:08

Forum Jump: