Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากได้กีตาร์โปร่ง งบประมาณ3000-4000 อะครับ
Author Message
me_benj Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากได้กีตาร์โปร่ง งบประมาณ3000-4000 อะครับ
ถ้าหัดเล่น และไม่คิดอะไรมาก และ/หรือ อยากได้ความคุ้ม่คาเกินราคา ขอแนะนำเพิ่มอีก 2ทางเลือกคือ..

1. เสียงดีเกินราคา ลองดูกีต้ายามาฮ่ามือ2จากญี่ปุ่นสภาพเน่าๆดูครับ ประมาณ คือมีรอยบุบ ฝ้าขึ้นฯลฯ คิดว่า มีคนขายอยู่แหละเพราะเห็นกระทู้โยนหินถามทางเป็นระยะๆ ของพวกนี้ขายไม่ค่อยจะออก ราคาเลยถูกมาก ขออย่างเดียวคือ เลือกตัวที่คอไม่โก่งเป็นพอ(อาการที่ ใส่สายแล้ว คอจะถูกแรงดึงสายดึงจนโน้มมาข้างหน้า ภาษากีต้าเรียกคอยก) ผมมีอยู่2ตัว คือ 301B และ 200D(ไม่ขายนะ) เสียงคุ้มเกินราคามากครับ คือประมาณครึ่งนึงของราคาท้องตลาดเท่านั้น

หรือ..ถ้าถือคติ "รู้มากไปก็เป็นทุกข์" กลัวกระเป๋าฉีกเพราะหลงไหลเสียงกีต้าร์ และอยากได้ของสวยๆงามๆ(ความสุขทางจิตใจเวลาหยิบฉวย) แนะนำ..

2. สวยเกินราคา หลังกระทรวงเลยครับ ชอบตัวไหนหยิบตัวนั้นครับ สมัยเริ่มทำงานซื้อกีต้าด้วยตัวเองได้ ผมก็ได้ดรีม(เลียนแบบดีน)พันกว่าบาท มาตัวนึง(ทุกวันนี้ก็ยังอยู่ แถมรักที่สุดด้วย) หรือถ้าไม่ชอบของก๊อบ แนะนำ Sepia Crue ยี่ห้อนี้ผมไม่มี แต่บอกได้เลยว่า สวยงามเตะตา ราคาเตะใจจริงๆ

ปล. ผมเชื่อว่า ความเห็นนี้ไม่ค่อยเหมือนกับความคิดของคนเล่นกีต้าส่วนใหญ่ครับ ลองพิจารณาดูดีๆก่อนจะเออ ออห่อหมกซกเล็กกับผมนะ
ปล.2 ผมเดาว่า น้างงๆกับชื่อทรงของกีต้า(ผมยังดูรู้แค่ เดรดน๊อทเลย) สำหรับผู้หญิง เล่นง่ายๆ ให้ลองเอามือกำคอกีต้าดู คอเล็กๆ จะจับง่ายกว่า ส่วนทรง ยิ่งหุ่นดี ยิ่งเล่นงายครับ เอวเล็ก ตูดไม่ใหญ่ ตัวไม่เล็กไม่ใหญ่ ลองเอามาตั้งท่าดูก็จะรู้ครับ ว่าชอบทรงไหน

ขอให้โชคดีได้กีต้าถูกใจครับ
กีต้าสวย เสียงดี มีในโลก

...แต่ไม่มีปัญญาซื้อTongue
29-06-2011, 21:01
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากได้กีตาร์โปร่ง งบประมาณ3000-4000 อะครับ - by me_benj - 29-06-2011, 21:01

Forum Jump: