Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ.....
Author Message
pokdeng Offline
Member

Likes Given: 0
RE: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ.....
ผมไม่ได้เล่นประจำ ใช้เล่นงานนอก ส่วนมากเล่นกับคอมหรือวงไปเลยครับ
แถมปกติ ถนัดไฟฟ้ามากกว่า เพิ่งจะมาเริ่มเก็บโปร่งไม่นานนี้ครับ อยู่ระหว่างหาความรู้ไปเรื่อยๆ ครับ

Taylor 514 CE ปี 2000 ปรีรุ่นเก่า Fishman ตัวนี้ผมรู้สึกว่าไม่เหมาะกับสไตล์การเล่นของผมที่เน้นการ Strum และโซโล่ แต่เป็นรุ่นที่ชอบ เสียดายไม่อยากเปลี่ยน กำลังมองหามาร์ตินซักตัวครับ
Yamaha Silent สายเอ็น
Ovation Elite ไม่รู้รุ่นไหน ฮิๆๆ US สีออกส้มๆ
Yamaha APX รุ่นครบรอบ 10 ปี ตัวสีแดงๆ รุ่นที่ทุกตัวจะต้องขี้เรื้อนขึ้นนั่นแหละครับ อิๆๆ

(This post was last modified: 04-05-2011, 11:21 by pokdeng.)
04-05-2011, 11:19
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พี่ๆ ที่เล่นดนตรีกลางคืนตอนนี้ใช้กีต้าร์ยี่ห้อ/รุ่นอะไรทำมาหากินกันอยู่ครับ..... - by pokdeng - 04-05-2011, 11:19

Forum Jump: