Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชุมนุมกีตาร์สายเอ็น ครั้งที่ 1.
Author Message
ไข่ไก่ Offline
Senior member

Likes Given: 31
RE: |
[/quote]แฮ่..พี่ไข่ไก่ครับ เพลงล่างมีโนต้ทั้งหมด ๖ หน้านะครับ..Sadอย่าบอกว่าท่านจำได้หมดแล้วนะครับ..Cool You are Superman..! เพลงแรกมีหน้าเดียว แต่ตอนซ้อมบั่นทอนกำลังใจอย่างแรงมาก เวลาเล่นช้าๆเสียงมันไม่เป็นสองไลน์สวนกันอย่างที่อยากให้เป็น(gigue) แต่ผมรอ ๗ปีได้ครับTongue พูดถึงท่าน Andre Segovia ขอเล่าให้ฟังความเปิ่นของผมหน่อยนะครัับ ผมเคยบอกนักดนตรีคนหนึ่งว่า John Williams หนึ่งในลูกศิษต์ คนที่แอบไปตั้งวงรอคชื่อ Rainbow แถวๆออสเตรเลียเป็นคนเดียวกับคนทำซาวด์แทรคหนังสตาร์วอร์ นักดนตรีท่านนั้นก็สุภาพมากครับ ยิ้มและก็ไม่พูดอะไร แถมยังถามว่า John Williams คนไหนที่รู้จัก Julian Bream ? ฮา ฮา ผมก็เลยหน้าแตกครับ แป่ว จบ.ปล.Andre Segovia มีศิษต์เอกสองคนคือ Julian Bream John Williams.คนแรกอยู่ในวิดิโอที่สองครับ.

[/quote]

6 หน้านี่แค่ท่อนที่ 2 ใน 4 ท่อน ของ BMV1001 นะครับ ท่อนยอดนิยมของกีตาร์เลย
ท่อน fugue นี่บาง transcription แปลงได้ 7-8 หน้าก็มี แล้วแต่ผู้แปลงครับ
ท่าน Bach นี่ตลอดชีวิตแกแต่งเพลงได้พอ ๆ กับกินข้าว มีเป็นพันเลยครับ คงไม่มีใครเล่นได้หมดหรอกครับ

วันนี้ลองกลับมาเล่นดู เอ๊ะทำไมมันยากอย่างนี้ แกะชั่วโมงนึงได้หน้าเดียวออกมา 5 ไลน์ แล้วยังเลือกไม่ถูกว่าจะเล่นไลน์ไหนถึงจะเพราะ แทบไม่เชื่อตัวเองว่า 5 ปีก่อน
เราเล่นได้ ผมเคยคิดว่าจะจับ Bach ทั้งปีซักปีนึงเอาให้ซึ้ง นึ่งจนเละไปเลย
สงสัยไม่ไหวแล้วครับ

John Williams นักกีตาร์นี่ก็เป็น Australian ครับ เคยเล่นกีตาร์ classic จนเบื่อ
ก็มาตั้งวง rock ชื่อวง Sky ครับ แกบอกเพื่อหาแนวทางใหม่ แล้วก็บอกเวลากลับมาเล่น classic ไว้เลย พอครบแกก็กลับมาเล่น classic เหมือนเดิม ผมเคยซื้อเทปวงนี้มาหลายม้วนสมัย peacock น่ะครับ ถ้าใครมีแผ่นเสียงคงสุดยอดเลย
04-05-2011, 09:52
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
| - by ไข่ไก่ - 03-05-2011, 23:15
RE: | - by Arnoldmobile - 04-05-2011, 00:18
RE: | - by ไข่ไก่ - 04-05-2011, 09:52
RE: | - by napman - 04-05-2011, 10:03
RE: | - by Arnoldmobile - 04-05-2011, 11:30

Forum Jump: