Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อายุก็มากแล้ว จะเล่นกีตาร์ไปทำไม จะออกอัลบั้ม หรือไง?
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: อายุก็มากแล้ว จะเล่นกีตาร์ไปทำไม จะออกอัลบั้ม หรือไง?
เห็นด้วยกะน้าๆทุกท่าน โดยเฉพาะUncle Nap Big GrinBig GrinBig Grin
เป็นความใฝ่ฝันของผมเลยครับว่าอยากเล่นกีต้าร์ ร้องเพลงที่เราชอบ ตอนเราอายุมากขึ้นแล้วเรามีลูกหลาน เราจะได้สอนเค้าเล่นดนตรีและรักในเสียงดนตรี ผมเองก็เพิ่งจะได้กลับมาเล่นกีต้าร์อีกครั้งเมื่อปีที่แล้ว และได้มาพบกับน้าๆในเวบแห่งนี้ ได้เพื่อน พี่ น้อง เยอะแยะมากมาย ที่สำคัญน้ำใจที่ได้รับและแบ่งปันกันจากเพื่อนๆที่รักในเสียงกีต้าร์และดนตรีในบ้านแห่งนี้ยิ่งตอกย้ำให้ผมมีแต่ความรู้สึกดีๆกับสังคมดนตรีแห่งนี้ครับ

ถามว่าเล่นกีต้าร์ไปทำไม จะตอบว่า เล่นเพราะใจรัก ชอบฟังเสียงของมันแม้ว่าเราจะเล่นเก่งหรือไม่เก่งก็ตาม ทุกวันนี้ผมติดกีต้าร์ตัวเล็ก Ukulele ไว้ในรถแทบทุกวันที่ไม่ต้องออกไปmeetingกับลูกค้า เพียงเพราะไว้ดีดเล่นในรถตอนไปรอรับแฟน หรือรถติด เพราะชอบฟังโน๊ตที่เราเล่น ถึงแม้ว่าจะเล่นแต่เพลงเดิมๆและฝีมือก็พัฒนาน้อยนิดก็ตาม กลับถึงบ้านก็หยิบ Martin มาStrumเล่น Picking บ้าง เปิดดู youtube ลองฝึกเล่นบ้าง มีเวลาว่างก็แวะไปบ้านเพื่อนๆที่ใกล้เพื่อพูดคุย เล่นดนตรีกันบ้าง มีเพื่อนๆพี่ๆที่อยู่กันคนละจังหวัดก็โทรศัพท์กริ๊งกร๊างไปคุย ไปแซว เรื่องกีต้าร์ โน่นนี่นั่น
ความสุขเล็กๆน้อยๆเหล่านี้มันอาจจะน้อยสำหรับบางคน แต่สำหรับผม มันคือ"ความสุขที่ยิ่งใหญ่มาก"ครับ

ปล. ผมยังไม่แก่นะ แต่ถ้าแก่แล้วก็คงอยากเป็นเหมือนUncle Nap (Young at heart) จะหยิบกีต้าร์มาเล่นและร้องเพลงที่เราชอบในยุคเราให้ลูกๆหลานฟัง และก็ให้คำแนะนำดีๆ ถ่ายทอดสิ่งดีๆให้กับลูกๆหลานๆครับ Big GrinBig Grin

ส่วนเรื่องออกอัลบั้ม เดี๋ยวผมจะชวนแก๊งค์ล่มออกอัลบั้มตอนอายุ 60 ละกันครับ อยากรู้เหมือนกันว่าตอนนั้นน้ากานต์ น้ากรรมกร น้าหนุ่มกะทะ ยังจะมีแรงทุ่มกีต้าร์อ้ะป่าว คริๆๆๆๆๆ Big GrinBig GrinBig Grin
แหม อยากกด Like Like Like ซักร้อยครั้งครับ Big GrinBig GrinBig Grin

(08-04-2011, 01:56)wolfgang Wrote: ผมจะนึกถึงภาพตัวเองตอนอายุ 80 นั่งบนเก้าอี้โยก บนตักมีกีต้าร์ ร้องเพลงของบอยด์โกสิยพงษ์ ให้เหลนตัวน้อยๆ ฟังครับ

I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 08-04-2011, 09:33 by piggyprince.)
08-04-2011, 09:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อายุก็มากแล้ว จะเล่นกีตาร์ไปทำไม จะออกอัลบั้ม หรือไง? - by piggyprince - 08-04-2011, 09:32

Forum Jump: