Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะไปฮ่องกงสัปดาห์นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: จะไปฮ่องกงสัปดาห์นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
ถ้าเดินแถวซิมซาจุ่ยจนเบื่อแล้วผมแนะนำให้ขึ้นรถไฟฟ้าไปมงก๊กครับ แหล่งช้อปปิ้งใหญ่คือ Ladies' Market ที่ขายของสารพัดแต่ต้องต่อแบบครึ่งราคา ตรงนั้นมีร้าน Teppanyaki (A) ที่ไม่ควรพลาดโอกาสเพราะอร่อยและสดมาก อย่างในคลิปข้างล่างนี่เป็นอาหารในชุดหอย abalone สด กินเสร็จแล้วขอเปลือกมาทำ inlay กีต้าร์ใด้เลย

เดินไปด้านหลัง (B) เป็นแหล่งขายเครื่องเสียงและประดับยนตร์ ถ้าซื้อพวก wax ราคาถูกกว่าบ้านเรา 50% ครับ ถ้าเดินข้ามถนน Argyle ST. มาตรง © จะมีมอลขายโทรศัพท์มือถือที่มีเป็นร้อยๆร้านอยู่สองชั้นแรก ถ้าขึ้นไปชั้นสามจะเป็นแหล่งขายหนัง AV และ sex toys ครับ

[Image: mongkok.jpg]

22-03-2011, 11:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: จะไปฮ่องกงสัปดาห์นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ - by pood - 22-03-2011, 11:40

Forum Jump: