Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากขอความเห็นและความรู้สึกงานเปิดบ้านสีฟ้า
Author Message
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

Likes Given: 0
RE: อยากขอความเห็นและความรู้สึกงานเปิดบ้านสีฟ้า
dejemerry Wrote:อยากจะบอกว่างานนี้ถ้าไม่ได้น้า Nit GT มาปรับซาวด์ให้งานนี้พวกเราคงจะไม่สนุก
สุดเหวี่ยง มันส์กันหยดติ๋งซะขนาดนี้
แล้วก็ต้องขอขอบคุณ น้า สัน น้า SARUN อีกสองคนนะคะ ที่เช้าวันเสาร์มาช่วยน้า Nit GT แกแบกและขนช่วยจัดกันนัวเนียสามคน
ขอบคุณน้าปู๊ดที่เป็นหูเป็นตาช่วยปรับซาวด์กะน้า นิดกันจนจบงาน
ขอบคุณคุณบีเจ้าของร้านบาลินี่ที่กรุณาแถมอาหารว่างตอนเย็นให้พวกเราได้อิ่มหนำสำราญ อาหารอร่อยทุกอย่างเลยค่ะ
ขอบคุณน้องออย น้องฟิล์มที่เป็นหูเป็นตาเรื่องรายชื่อผู้มาในงานทั้งหมด ขอบคุณน้าม่อนและนู๋ฟิล์มที่ช่วยบันทึกภาพการแสดงบนเวที ยังไงก็รีบมาลงให้พวกได้ชมกันเร็ว ๆ นะคะ
เอาคร่าว ๆ ก่อนนะคะ ขอบคุณทุก ๆ คนที่มาร่วมงานกันอย่างอุ่นหนาฝาคั่ง งานนี้สนุกสุดยอด เพราะพวกเราร่วมแรงร่วมใจกันทุกคน ขอบคุณอีกครั้งค่ะ Smile

เห็นด้วยกับป้าแดงค่ะ...ขอยกนิ้วให้น้า Nit GT ด้วยคน เพราะงานดนตรีถ้าเครื่องเสียงไม่ดีก็เซ็งเป็ด
เราทำด้วยหัวใจไม่ใช่เพื่อการค้าเหมือนพวกที่มาเปิดคอนเสิร์ต impact เพราะจุคนได้มากทั้งที่ sound แสนห่วยจนไม่น่าเชื่อว่าคนพวกนั้นคือ 'ศิลปิน'

ถ้าจะมีใครสักคนหรือสักกลุ่มหนึ่งที่คู่ควรกับคำคำนี้ ก็น่าจะเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้านี่แหละ เพราะทุกท่านทั้งที่อยู่เบื้องหน้าและเบื้องหลัง ได้ทุ่มเทแรงกายแรงใจเืพื่อให้สมาชิกมีความสุขและอิ่มเอมกับงานเพลงดีๆ และมิตรภาพอันอบอุ่น โดยไม่คำนึงถึงสถานะว่าเป็นเทพหรืออนุบาล และไม่จำกัดกรอบความคิด
แนวดนตรีที่หลากหลายเหล่านี้ จะเป็นสิ่งสำคัญในการสร้างงานใหม่ๆ ให้ต่อยอดออกไป

แม้ว่าบ้านสีฟ้าจะเป็นสังคมเล็กๆ แต่ถ้าเราช่วยกันสร้างค่านิยมให้สังคมย่อยๆ แต่ละส่วนที่เราอยู่เป็นสังคมของการให้โอกาส สุดท้ายคนที่ได้ประโยชน์ก็คือประเทศชาติที่จะพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นค่ะ

ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง

ป.ล.วันนี้ขอ comment แค่สั้นๆ ก่อนค่ะ มีงานค้างอยู่ ..แล้วจะกลับมาพร้อม full version
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

04-11-2007, 23:02
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากขอความเห็นและความรู้สึกงานเปิดบ้านสีฟ้า - by myakira - 04-11-2007, 23:02

Forum Jump: