Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
taylor ของผม จี่ เวลาต่อออกแอมป์
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: taylor ของผม จี่ เวลาต่อออกแอมป์
สายแจ็คที่ Taylor แนะนำให้ใช้คือสาย XLR นะครับแต่สำหรับกีต้าร์ Taylor ไม่สามารถใช้สายไมโครโฟนปกติได้เพราะด้านที่เสียบกีต้าร์จะต้องเป็น stereo 1/4" jack ส่วนอีกข้างเป็น XLR jack ซึ่งสมัยก่อนไม่มีขายในประเทศไทยแต่ตอนนี้อาจมีแล้วก็ใด้ (ลองโทรฯถามตัวแทนดูเองครับ) ถ้าหาไม่ใด้ผมเคยสั่งสาย Monster มาหนึ่งเส้นแต่ตอนนี้ไม่ใด้ใช้เพราะไม่มีกีต้าร์ Taylor แล้วแต่เดี๋ยวขอไปหาดูก่อนครับว่าเก็บไว้ที่ไหน

ถ้าใช้สาย XLR แล้วเสียบแอมป์ตรงช่องเสียบไมค์รับรองว่าไม่จี่แน่นอน
04-03-2011, 23:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: taylor ของผม จี่ เวลาต่อออกแอมป์ - by pood - 04-03-2011, 23:30

Forum Jump: