Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
blue house first meeting ไม่มีถ่ายทอดสดหรือครับ
Author Message
MUI Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: blue house first meeting ไม่มีถ่ายทอดสดหรือครับ
คือว่า..ผมไม่เคยซ้อมซักที...ก่อนวันงาน ผมไปลองนั่งบนเวที เล่นเพลงที่นึกได้ (สุขาอยู่หนใด)..และแจมเพลง"น่ารัก"กับน้าป๋ออีกเพลง

พอวันจริง...ตื่นหนีกลับบ้านหมดเลยครับ..เพราะเจอแต่ยอดฝีมือทั้งนั้น..พอได้เวลา..เอาละหวา..นึกเพลงไม่ออก..นึกออกแต่ว่าก่อนขึ้นเวทีได้ยินสมาชิกหลายท่านอยากฟังเพลงจรัลบ้าง..ผมเลยเปิดเอาเพลงแรกของอาจารย์จรัลมาเล่นครับ..อุ๊ยคำ ไง..ปลื้มตรงที่..มีเสียงร่วมร้องด้วยเกือบทั้งห้องครับ...สนุกมากครับ..พอจบ..มีทีมแมวมอง (น้าเลเบอร์กับน้านายกสภามหาวิทยาลัย) ชูนิ้วชี้ขึ้นมา..หมายถึงขอแถม..ผมเลยต้องเล่นเกินโควต้าไปซะงั้น...ปลื้ม(อีกแล้ว)ที่ทีมสูงอายุขึ้นมาคอรัสด้วย..ครับ..(ลูกทุ่ง เพื่อชีวิต หมอลำ ยังอุบไว้ก่อนครับ ..รอลุงแดง)
04-11-2007, 22:02
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: blue house first meeting ไม่มีถ่ายทอดสดหรือครับ - by MUI - 04-11-2007, 22:02

Forum Jump: