Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ seagull ไม่เหมาะกับอากาศบ้านเราจริงหรือ??
Author Message
pongmaiauan Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: กีตาร์ seagull ไม่เหมาะกับอากาศบ้านเราจริงหรือ??
ขอบคุณน้าๆมากเลยครับ ผมจะได้ซื้อยี่ห้อนี้สบายใจหน่อย ตอนนี้เล็งไว้คงเป็น Maritime SWS ที่เป็น All Solid ครับ แต่ว่าผมเข้าไปดูใน website ของ seagull แล้วมีคำถามสงสัยนิดหน่อยตามข้างล่างนี้
1. มันมีทั้ง semi-gloss และ high-gloss สเป็คเหมือนกันหมด เสียงต่างกันมากมั้ยครับ หรือว่าแค่ช่วยเรื่องการดูแลรักษาเท่านั้น เพราะว่าท่าทาง high-gloss จะแพงกว่า
2. ทรง mini-jumbo น้าคนไหนเคยลองแล้ว เสียงเป็นไงบ้างครับ พอดีผมโทรไปที่ร้านเค้าบอกว่าของหมด เคยเข้าไปใน youtube ดู review ของตัวนี้เสียงแจ่มใช้ได้เลย แต่ไม่รู้ว่าตัวจริงเป็นไงบ้างครับ เอามาเล่นพวก strumm เหมาะมั้ยครับ หรือว่าเหมาะกับ finger picking อย่างเดียว ตัวผมเล่นผสมครับ
3. ภาคไฟฟ้าที่ติดมาดีมั้ยครับ รู้สึกว่ามันที่ทั้งที่เป็นของ LR Baggs และ Godin
4. น้าๆพอทราบราคาของ series นี้มั้ยครับ ไม่รุ้ว่าปรับขึ้นหรือเปล่า แล้วมีแถม hard case ทุกตัวเลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากนะคร้าบบบบบบ Smile
27-02-2011, 08:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีตาร์ seagull ไม่เหมาะกับอากาศบ้านเราจริงหรือ?? - by pongmaiauan - 27-02-2011, 08:51

Forum Jump: