Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Limited Run หมายความว่าไงครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: Limited Run หมายความว่าไงครับ
ยังถือว่าลีลาดีอยู่ครับเมื่อเทียบกับคนอายุเท่ากัน Big Grin
อิจฉาฝรั่งครับ พออายุมากขึ้น ถึงผมจะน้อยลง แต่เสียงจะเท่ระเบิด ผมชอบมาก
(ส่วนของผมตอนนี้ก็เริ่มเศร้าแล้ว เสียงไม่เท่ขึ้นแต่ผมดันน้อยลงอีกตะหาก Sad )

............

Mr.Noname
ผมระบุแนวที่เล่นยังไม่ได้ครับ แต่วางแผนล่วงหน้าไว้คร่าวๆ ว่าต้องเป็นแนวที่เล่นง่ายที่สุดครับ 55555
ส่วนแนวที่ฟัง ชอบฟัง SRV กับ Dire Straits มากครับ

คงสงสัยล่ะสิครับว่าชอบสองคนนี้แต่ทำไมซื้อ Gibson
ผมเองก็สงสัยตัวเองเหมือนกันครับ 5555 Big Grin
................................

เอ่อ ผมมีแนวทางจะแนะนำอีกนิดนึงครับ
ถ้ายังไม่แน่ใจว่าจะซื้อกีต้าและแอมป์อะไร
เนื่องจากตอนนี้ยังเลือกไม่ถูกหรือยังแยกแยะไม่ออกว่าเสียงไหนมันเหมาะหรือไม่กับแนวไหน

ลองซื้อกีต้าราคาไม่เกิน 20000 บาท
กับแอมป์โมเดลลิ่ง อย่างเช่น Line6 Spider VOX VT Fender G-DEC ทำนองนี้ก็น่าจะดีนะครับ
รวมสองอย่างราคาไม่น่าจะถึง 30000 บาท แต่มีเสียงให้เล่นหลากหลาย
จนถึงเวลาที่เราเก่งขึ้นและมั่นใจแล้วว่าจะชอบเสียงแบบไหนยังไง
ตอนนั้นค่อยขายต่อแล้วค่อยเพิ่มวงเงินเพื่อขยับขยายอุปกรณ์ไปในแนวที่เราชอบจริงๆ ก็ได้ครับ

ถ้าผมได้กีต้าใหม่แล้วจะเอามาอวดแน่ครับ
ผมขี้อวดครับ Big Grin
21-02-2011, 11:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Limited Run หมายความว่าไงครับ - by dear709 - 21-02-2011, 11:08

Forum Jump: