Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Limited Run หมายความว่าไงครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: Limited Run หมายความว่าไงครับ
อืม คำถามนี้ตอบยากที่สุดเท่าที่ตอบ Mr.Noname มาเลยครับ
55555555555555555

ผมยังค่อนข้างจะมือใหม่เหมือนกันกับกีต้าไฟฟ้าครับ
ที่จะซื้อ 50s tribute เพราะคิดจะเอามาหัดเล่นนี่ล่ะครับ

ถ้าคำถามที่ว่า "เล่นไหวมั้ย" นี้หมายถึงจะได้ซาวด์เหมือนเลยมั้ย
อยากให้เหมือนก็ต้องใช้กีต้ายี่ห้อเดียวกับเค้า ตู้แอมป์เหมือนเค้าและต้องเล่นได้เหมือนเค้าน่ะครับ

แต่ถ้า "เล่นไหวมั้ย" หมายถึง เสียงมันจะไปกันได้กับแนว The Beatles มั้ย
ผมคิดว่าได้แน่นอนครับ เสียงของ Gibson มันเก่าๆ แก่ๆ อยู่ในตัวอยู่แล้วครับ
อย่างน้อยก็ไม่น่าจะกระเดิด ขัดๆหู เหมือนเอา Ibanez เสียบแอมป์ Randall แล้วใช้เล่นเพลงของ SRV อะไรยังงี้แน่ครับ

ลองแนบคลิป Youtube เพลงของ The Beatles ที่คิดจะเล่นมาซักเพลงได้มั้ยครับ
จะได้รู้ว่าอยากได้เสียงแบบไหน

เอาของทุกวงที่คิดจะเล่นเลยก็ได้ครับ
ทั้ง The Beatles ทั้ง X-Japan ไรเงี้ยอ่ะครับ จะได้ช่วยกันดูช่วยกันฟังครับ

................
วิธีแนบไฟล์ Youtube ในกะทู้ก็เปิด Youtube ของเพลงนั้นๆ ขึ้นมา
แล้วมองหาคำว่า "Embed" หรือ "ฝัง" ที่อยู่ตรงบรรทัดเดียวกับปุ่มนิ้วโป้ง Like อ่ะครับ
คลิกเข้าไปมันจะเป็นแถบสีน้ำเงินคลุมโค้ดทั้งหมดที่ต้องใช้
จากนั้นก็ก๊อปปี้โค้ดทั้งแถบน้ำเงินนั้นมาวางที่กะทู้ครับ
ลองดูนะครับ
19-02-2011, 00:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Limited Run หมายความว่าไงครับ - by dear709 - 19-02-2011, 00:12

Forum Jump: