Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
งานชุมนุม-ความประทับใจ-ของใครของมัน!!!
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
Toungue  RE: งานชุมนุม-ความประทับใจ-ของใครของมัน!!!
ก่อนไปงานตอนเช้า...ผมต้องรอไปอัดรูป...ที่จะมาใช้เล่นเกมส์ ก็เลยนั่งร่างรูปไว้ แต่วาดไม่ทันครับ จนเมื่อเที่ยง ๆ วันนี้ ได้เอารูปที่ร่างไว้มาวาดสีน้ำ พอวาดเสร็จ สีของรูปนี้ ตัวจริงมันช่างสดใสมาก...ผมมองภาพนี้แล้วรู้สึก มีความสุขผสมกับความอุ่นของท้องยามเย็น สีส้ม ๆ ๆ กับความสงบของสายน้ำ.....
[Image: dscn5783resizemz5.jpg]

ต้นไม้และบ้านหลังเล็กที่ดู โดดเดี่ยว แต่ไม่เดียวดาย

[Image: dscn5784resizeyu3.jpg]

อีกมุมนึงครับ.....................และ

[Image: dscn5785resizeho6.jpg]

รูปนี้ผมตั้งชื่อให้เค้าว่า " The Hint Color Of My Life" ครับเพราะรูปส่วนใหญ่ที่วาดจะเป็น Concept "Grey Sky Morning" แทบทั้งนั้นเลยครับ

สำหรับแรงบันดาลใจ ที่วาดรูปนี้ ผมยกประโยชน์ส่วนนึงให้กับงานเมื่อวานครับ....และสำหรับอีกส่วนก็...
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
04-11-2007, 16:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: งานชุมนุม-ความประทับใจ-ของใครของมัน!!! - by Therock - 04-11-2007, 16:44

Forum Jump: